Bold 9000 hầu như ko bị tụt pin, ảo nặng (Up ROM nào cũng bị)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi xuanbinh, 26/5/12.

1. Mình có con bold 9000 xài dc gần 1 năm nay bình thường rất tốt...tự nhiên gần đây gặp hiện tượng là bị pin ảo kinh khủng, một ngày tụt không quá 5 đến 7%...mở máy lên vọc vạch nghe nhạc hay vào wifi các kiểu mà không tụt vạch nào, khởi động lại thì tụt hẳn 25 30% có khi chỉ tụt 5% hoặc không tụt % nào...mình đã thử hầu hết các bản rom mà các ae chơi bold 9000 khuyên dùng (rom gốc từ các nhà mạng, rom tối ưu các loại) từ 411 681 882 900 1036 1049....v.v...kể cả down xuống rom 4.6...mình cũng thử thay chân tiếp xúc pin và thay luôn pin khác mà vẫn không khắc phục dc...[​IMG]...hy vọng có cao thủ nào biết cách trị dc em nó cho mình lời khuyên với...

xuanbinh

xuanbinh
    Expand Collapse

Japaland and Witness like this.
  2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

nếu thay pin khác mà không sao thì còn dễ lí giải đỪng này thay pin khác rồi mà... nếu do phần cứng máy thì pin dùng không nổi 1 ngày luôn. Bạn lại cũng up các bản rom khác nhau rồi mà không được. Ca này khó :)

Witness and xuanbinh like this.
  3. xuanbinh

xuanbinh
    Expand Collapse

mình thay đến cục pin thứ 3 rồi, nhưng không phải pin brandnew thôi, mà mấy cục này thay vào vẫn dc 1,5 đến 2 ngày bình thường, chỉ có điều không pin ảo nó chẳng tụt, nên chẳng biết khi nào pin hết để sạc thui :(...

4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn cứ dùng, thường minh thấy nếu báo pin ảo thì đến khi pin yếu nó srx báo thôi :). Bạn thử đến TTBH mua 1 quả pin zin xem sao :)

Witness thích bài này.
  5. Japaland

Japaland
    Expand Collapse

Member

Bác Xuanbinh ơi bác đã giải quyết được hiện tượng này chưa ah? E Bold của e cũng bị như thế này bác ah có gì bác alo cho e nhé số của e là 0983675446

6. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu thay pin nữa mà vẫn bị như cũ bác nên cầm ra TTBH để kiểm tra lại phần cứng của máy xem :P

bof_khin thích bài này.
  7. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy con mà bị phần cứng báo pin ảo như vậy khổ lắm...xài chẳng biết khi nào hết pin hiz...bác chủ cũng nên chuẩn bị tinh thần rước vk khác thui :D

8. bof_khin

bof_khin
    Expand Collapse

Member

vk là gì vậy bác ,loại máy mới của BB hả:rolleyes:

9. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

vk = vợ bác à :D chỉ có điều nó ko bằng hàng " thật" :D

10. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nâng cấp lên 9700 đi bác, nếu được nâng hẳn lên 9780 hoặc 9900 luôn. Một sự nâng cấp đáng giá!
    didong.pro ( 548 Lê Hồng Phong - F10 - Q10 - TpHCM hoặc 1E Nguyễn Văn Thủ - ĐaKao - Q1 - TpHCM ) có đầy đủ các loại máy , máy chất lượng và có chế độ bảo hành cho bác.