bluetooth BB

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi xedapoi, 14/9/11.

1. ai dùng được kái này bảo mình với minh dùng khó khăn lắm máy mình gửi bluetooth thi máy khác ngoài dòng máy BB nhận ngon ành nhưng mà gửi cho bb thi ko được hik ai biết chỉ mình với, máy khác ngoài bb cung ko thể gửi được cho mình
    xin các pro chỉ giáo và giúp đỡ
    xin cám ơn a/e
    ^ ^ !
    =)):Playfull::Playfull:
    :hot::hot::hot::hot::hot:

xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trường hợp này thì BT của máy bạn ko bị gì cả, chỉ là do cách hoạt động BT trên BB nó bảo mật tí nên nhìu khi hơi rắc rối, nếu bạn mún BB của bạn nhận dc file BT từ máy khác, thì bạn vào phần Media - Music hay Picture, chọn Option, chọn Receive Bluetooth. Rùi máy bên kia mới bắn BT qua.

3. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Bạn mới xài bb ah? Như này nhé: bật bluetooh trên cả hai máy, sau đó dò tìm như bình thường, tìm thiết bị xong nhập password để kết nối 2 máy xong, thoát ra, nếu bạn muốn nhận file từ máy khác thì mở thư mục media vào 1 folder bất kỳ, bấm menu chọn receive using bluetooh rOỒi chọn ok. Vậy là bb đã sẵn sàng nhận file. Sau đó dùng máy kia gửi file qua, bb của bạn sẽ có thông báo nhận file và cho phép bạn chọn thư mục để lưu file, bấm ok để bắt đầu nhận file. Ngồi chờ, xong.

4. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Bluetooh của bb là 1.1 nên bắn hơi bị lâu, nếu file quá lớn thì thường bị như vậy, bạn kiểm tra bộ nhớ máy xem còn đủ ko trước khi bắn