[Blog Radio] BlackBerry: Tình yêu - Sẻ chia - Kết nối (Kỳ 5)

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Gió Ấm, 1/7/16.

1. cau-noi-ve-mo-uoc-7.jpg

Chúng ta có bao giờ tự hỏi "Ước mơ của mình là gì", và chúng ta liệu có đủ dũng cảm để theo đuổi ước mơ của mình hay không. Trong chuyên mục Blogradio lần này, mình muốn chia sẻ cùng mọi người bài viết :Vì cuộc đời này chỉ có một lần để sống với ước mơ. Hi vọng có thể giúp bạn tìm được niềm vui nho nhỏ sau khi nghe Blog Radio này.

Tham khảo thêm: Blogradio Kỳ 1, Kỳ 2, Kỳ 3, Kỳ 4

Cuộc sống vốn không hề công bằng với bất kì ai, thế nên đừng ngồi một chỗ và than thân trách phận tại sao cuộc đời mình luôn bất hạnh, khốn khổ đến thế. Nếu còn có suy nghĩ đó, thì bạn sẽ chẳng bao giờ tìm được một ngày hạnh phúc. Sống mà cứ giậm chân tại chỗ, chẳng biết tiến lên, ngày qua ngày, tháng qua tháng chỉ biết nhìn thời gian trôi đi, đợi chờ một cái gì đó gọi là may mắn, như trúng đề, xổ số chẳng hạn, thì bạn sẽ mãi mãi tụt lại phía sau, và chuẩn bị tinh thần cho việc cuộc đời sẽ lấy đi nhiều thứ hơn nữa mà đáng ra nó "phải là của bạn."...

Nếu như bạn có nhã ý muốn làm Blogradio thì hãy chia sẻ bài viết của bạn với mình nhé, mình sẽ làm Blog để giúp bạn "thay lời muốn nói" trong chuyên mục Blogradio này nhé!

Chúc bạn một ngày nhiều niềm vui!

[Kỳ 5] BlackBerry: Tình yêu - Sẻ chia - Kết nối...Nghe và cảm nhận TẠI ĐÂY

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

dolphin000 thích bài này.
  2. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

Dare to dream don't care to