TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tuần 7/6/2015 - 13/6/2015

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 13/6/15.

1. watermarked-BlackBerry-Classic-White-Gold-24k-Fullbox.jpg

Chào mọi người, Chúng ta có thể đã trải qua một tuần đầy sôi động với những công việc, dự dịnh của mình trong năm mới và diễn đàn BlackBerry Việt Nam gửi đến người dùng những tin tức khá là hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về BlackBerry - Thiết bị mới với sự tinh tế, hấp dẫn BlackBerry Oslo, BlackBerry Classic White - GOLD Edition 24K, thiết bị mang lại sự sang trọng và quý phái . Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam, và đâu là trọng tâm đâu là những điểm nổi bật nhất trong tuần, mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật cũng như những thông tin nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:
    sau khi lộ thông tin về hình ảnh BlackBerry Oslo ngày hôm qua thì hôm nay chúng ta lại được chiêm ngưỡng vẻ đẹp của dòng máy này và phân tích về vật liệu cấu thành Oslo.
    BlackBerry Classic phiên bản màu trắng mới được ra mắt cách đó không lâu thì phiên bản cao cấp mạ vàng 24K đã được gửi đến người dùng Việt Nam và trên thế giới với chỉ vỏn vẹn 99 chiếc trên thị trường. Một sản phẩm độc đáo và sang trọng khác biệt ngay từ cái nhìn đầu tiên.
    Hôm nay, tiếp tục rò rỉ thêm hình ảnh mới về BlackBerry Oslo. Đây là thiết bị được thiết kế với bàn phím QWERTY hỗ trợ cảm ứng và có phần giống với BlackBerry Passport được phân phối bởi nhà mạng AT&T với hai cạnh phía dưới được bo tròn. Thiết bị này dự kiến sẽ được ra mắt trong tháng 7.

2. Những phần mềm tiện ích:
    Hi all, các bạn chắc cũng đã dùng nhiều phần mềm quét virus trên điện thoại và mình tò mò cũng tìm ra cái này để quét virus trên playbook. chức năng quét cũng khá tốt, có chức năng hiển thị các ứng dụng đang họat động.
    Chia sẻ cùng các bạn bộ sưu tập những hình ảnh độ nét cao dành cho các dòng máy chuẩn màn hình 1:1 và BlackBerry Passport với độ phân giải 1440x1440, những hình nền với phong cảnh, con đường, hoa và những khoảng lặng của thiên nhiên.
    Bạn muốn tải file bar nhưng trên Playbook mất rất nhiều thời gian, bạn muốn tải file trên mega nhưng trình duyệt trên Playbook lại không hỗ trợ, bạn muốn chuyển file data sau khi test ứng dụng trên android, hay bạn không có PC để làm các nhiệm vụ trên, lúc đó bạn cần đến 1 chiếc điện thoại Android.
    Với một người từng được cho là IQ chỉ đạt 70 mà nói, cuộc sống là một chuỗi những may mắn không ngờ, bởi anh ta không biết rằng IQ 70 là thấp kém, là thiểu năng. Khi chẳng may lật giở những trang hồ sơ học bạ chuyển trường, anh ta còn nghĩ chí ít mình cũng có được một bài kiểm tra đạt yêu cầu 60 điểm.

3. Trò chơi hay được chia sẽ:
    Có rất nhiều game mang tính giải trí, người chơi không phải suy nghĩ hay tính toán nhiều, đơn giản chỉ là những động tác giết thời gian lúc nhàn rỗi. Nhưng chính từ đó, người chơi lại thấy những thú vị cuốn hút ở nó. Hôm nay mình xin giới thiệu cùng mọi người một game Fishing Age.
    Mới hơn 100 triệu lượt tải về từ nền tảng Android, trò chơi Subway Surfers với lối di chuyển lắt léo của chú bé tinh nghịch mới được cập nhật trên Snap dành cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    ngày hôm qua ngẫu nhiên ngồi cùng với một người bạn đã update lên hệ điều hành 10.3.2 mới nhất bản Build 4 số là 10.3.2.2204 nhưng xảy ra một tình trạng khá hy hữu đó là dính BlackBerry Protect nhưng thông tin ID lại được tạo từ trước ngẫu nhiên không nhớ rõ.
    Tiếp tục Series chia sẻ, tuần này mình sẽ chia sẻ cùng các bạn những thao tác nhỏ thôi nhưng bạn chắc sẽ chẳng bao giờ để ý và thực hiện trên thiết bị của mình, phải nói rằng càng ngày chúng ta càng thấy hệ điều hành BlackBerry 10.
    Như tiêu đề thì mình đã khắc phục lỗi rung khi kết nối cuộc gọi trên các thiết bị blackberry 10 đang chạy các bản rom 10.3.1 trở lên mà rất nhiều người gặp phải.
    Hôm nay mình sẽ chia sẻ thêm cùng các bạn các mẹo nhỏ tiếp theo giúp bạn quản lý tốt hơn BlackBerry của mình, do vậy mọi người cùng tìm hiểu và chia sẻ nhiều hơn nhé. Đôi khi chỉ là thao tác nhỏ thôi nhưng các bạn sẽ tìm được những thủ thuật tận dụng tốt hơn BlackBerry cho công việc của mình.
    Mỗi tuần mình sẽ chia sẻ cùng các bạn một số thao tác nhỏ hữu ích để chúng ta có thể sử dụng hiệu quả hơn chiếc BlackBerry của mình, đôi khi chỉ là thao tác hay theo thói quen thôi là đã tiện dụng hơn rất nhiều khi ta sử dụng.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 13/6/15
    Last edited by a moderator: 13/6/15
    Nông Dân thích bài này.