TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 8/5 - 14/5

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 14/5/16.

1. top (2).JPG

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao thăng trầm dành cho BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Gần đây BlackBerry thông báo rằng Ralph Pini được bổ nhiệm làm Tổng giám đốc điều hành mảng phần cứng thiết bị thay cho Ron Louks. Nhớ lại thời gian trước để làm mới mảng phần cứng, Louks đã được đưa vào gần như ngay lập tức sau khi John Chen lên làm CEO từ Thorsten Hiens.Hiện tại với sự ra mắt của nhiều sản phẩm mới nhưng vẫn dậm chân tại chỗ và thậm chí tụt giảm thị phần, Pini được đưa vào để đổi mới các thiết bị BlackBerry trong tương lai.
    Mới đây, BlackBerry đã được lọt vào top 500 công ty có sự sáng tạo nhất thế giới trong ngành công nghiệp an ninh mạng, xếp vị trí 31 trong tổng số 500 do công ty nghiên cứu thị trường Cybersecurity Ventures bình chọn.
    BlackBerry vừa thông báo sẽ có một số thay đổi về Chương trình đối tác doanh nghiệp của họ. Chúng được công ty gọi là "cơ cấu giá tích hợp và đơn giản hóa" cho các đối tác. Chương trình Đối tác Doanh nghiệp cho phép cung cấp các giải pháp của bên thứ ba để cung cấp quyền truy cập vào các chương trình an ninh và năng suất của BlackBerry.
    BlackBerry có kế hoạch phát hành hai điện thoại thông minh Android mới vào cuối năm nay và họ đã cải cách lại bộ máy lãnh đạo của mình.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Ngày nào bạn cũng phải vào bếp để chế biến món ăn cho cả gia đình, bạn luôn phải dành khá nhiều thời gian cho việc chọn lựa món ăn phù hợp cho cả nhà? Hãy để Lugagi giúp bạn với gợi ý thực đơn hàng ngày, thậm chí hàng tuần, để việc nấu ăn thành việc hết sức đơn giản.
    Các ứng dụng Android tốt nhất đã có thể được cài đặt và sử dụng hiệu quả nhất trên chiếc điện thoại BlackBerry 10 cá tính. Bài viết này mình xin tiếp tục chia sẻ cùng bạn những ứng dụng hay và hữu ichs cho BlackBerry 10 nhằm giúp bạn có thể dễ dàng tham khảo và tìm kiếm được những ứng dụng yêu thích.
    Hình nền girl xinh là chủ để được các đấng mày râu tìm kiếm nhiều nhất trên mạng, nó cũng là những hình ảnh được cánh đàn ông sử dụng nhiều nhất làm hình nền cho điện thoại, những hình ảnh dưới đây được mình tổng hợp từ những mẫu teen girl cute tại Việt Nam, anh em có thể tham khảo và tải về làm hình nền điện thoại của mình nhé.
    Hiện nay, rất nhiều cha mẹ tìm kiếm các cuốn sách về dạy con, đặc biệt là các cuốn sách của các nước có nền giáo dục phát triển trên thế giới như Anh, Mỹ, Nhật… Đa số các phương pháp dạy con được đề cập trong các cuốn sách dạy con hay nhất đều đưa ra các bí quyết dạy con hay…Trong đó, cuốn sách dạy con nên người của Nhật Bản đang rất được chú ý. Mỗi ông bố bà mẹ đều có thể tìm được cho mình một phương pháp dạy con phù hợp theo từng giai đoạn phát triển của trẻ.
    Thân chào anh em, trở lại với hạng mục chia sẻ cho BBOS, hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn một số phần mềm mở khóa hay dành cho các dòng máy BBOS mà mình thường xuyên sử dụng và thấy thực sự đẹp và lôi cuốn trên các dòng máy BBOS thân gửi đến các bạn nhé.
    Những giai điệu nhẹ nhàng du dương của tiếng piano hay những bản hòa tấu nhẹ nhàng mang lại cảm giác thoải mái dễ chịu khi làm việc hoặc trong lúc nghỉ ngơi. Hãy nhắm mắt lại và cảm nhận những tiết tấu của những bản nhạc này nhé.
    Tiếp tục hạng mục chia sẻ hình nền về các loài động vật, tuần này chúng ta đến với bộ sưu tập về loài Gấu (Bear) bạn nhé. Gấu là những loài động vật có vú thuộc họ với danh pháp khoa học Ursidae. Mặc dù chỉ có 8 loài gấu còn sinh tồn nhưng gấu phân bố khá rộng, xuất hiện trong các môi trường sống đa dạng tại Bắc bán cầu, một phần tại Nam bán cầu.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Một trò chơi thể loại phiêu lưu hành động trên BlackBerry 10 là Coward Hero. Bạn đóng vai một người anh hùng với quá khứ là một kẻ hèn nhát, sau đó anh ta muốn đi tìm vận mệnh của mình và cứu ngôi làng khỏi những con quái vật đang bòn rút những kho báu cuối cùng, một cuộc phiêu lưu mở ra rèn luyện cho anh một ý chí và khả năng phán đoán của một anh hùng.
    Helicopter 3D là một game nhập vai hành động được tải nhiều nhất gần đây. Trong game bạn sẽ phải lái máy bay thực hiện các nhiệm vụ được giao là bắn phá mục tiêu. Trên đường thực hiện nhiệm vụ bạn sẽ gặp rất nhiều sự chống trả quyết liệt của kẻ thù. Hãy tiêu diệt hết chúng bằng cách bắn thật nhiều máy bay cùng với vũ khí tối tân, hiện đại.
    Một thể loại game Native hấp dẫn trên các hệ máy BlackBerry 10. Bạn sẽ được cung cấp một chú heo con tham ăn và háu đói đòi ăn suốt ngày, cùng điều khiển chú heo ú này chạy nhảy qua lại để ăn những miếng pho mát, bánh mì hoặc là rau củ quả thật nhiều để có thể vượt qua màn chơi thật xuất sắc bạn nhé.
    “Trong cuộc sống có những lúc cần hướng về phía trước, suy nghĩ và chuyển động nhanh, có những lúc cần tĩnh lặng, nhìn lại và điều chính. Mọi thành công trong công việc và hạnh phúc trong cuộc sống đều bắt đầu từ nguồn sáng nội tâm.”

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:

Chrome là một trong những trình duyệt web dễ sử dụng và mạnh mẽ nhất trên hệ điều hành Android. Nhưng cũng như trên máy tính, ứng dụng Chrome vẫn ẩn chứa nhiều tiện ích thú vị mà nhiều người chưa biết. Hãy tiếp tục cùng mình tìm hiểu một số thủ thuật đơn giản trên BlackBerry Priv để giúp cho ứng dụng này trở nên tốt hơn nữa nhé!
    Thân chào các bạn, chắc có lẽ đại đa số cộng đồng chúng ta lượng người sử dụng các dòng máy BlackBerry 10 là đông đảo nhất, và cũng thường xuyên gặp nhiều lỗi đôi khi chúng ta lại không biết để mà khắc phục tốt nhất. Do vậy với bài viết này mình xin phép tổng hợp những bài viết hay, nên đọc mỗi khi muốn hiểu hơn cũng như biết những nguyên nhân gây ra lỗi BlackBerry 10 của mình là như thế nào. Thân mời các bạn tham khảo nhé !
    Như các bạn đã biết rằng trên kênh chia sẻ Video YouTube là kênh chia sẻ Video nổi tiếng nhất và rất nhiều Video đáng chú ý và muốn tải Video từ trang này phải cần một phần mềm hỗ trợ, một thao tác nhỏ thôi nhưng không phải ai cũng biết mình xin chia sẻ cùng mọi người trong bài viết này để tải video trên Youtube mà không cần đến phần mềm hỗ trợ, không chỉ dảnh riêng cho điện thoại BlackBerry mà rất nhiều dòng máy có thể sử dụng thủ thuật này để tải video về máy của mình, trên cả PC được luôn các bạn nhé.
    Theo nhiều nghiên cứu khoa học, ánh sáng từ màn hình của các thiết bị điện tử có thể ảnh hưởng đến giấc ngủ. Cụ thể, ánh sáng xanh từ các màn hình LED có thể làm chậm hoặc ngưng trệ việc sản sinh melatonin, hóc môn có nhiệm vụ quản lý giấc ngủ.
    Sự quan tâm của người dùng khi lựa chọn cho mình một chiếc smartphone không chỉ dừng lại ở những đánh giá cao về thiết kế đẹp ấn tượng bên cạnh cấu hình mạnh mẽ mà còn phải thật sự hữu ích khi thiết bị mà mình sở hữu được tích hợp khả năng kết nối với các thiết bị ngoại vi khác. Trong bài viết này, mình muốn chia sẻ với mọi người một tính năng khá hay trên BlackBerry Priv đó là truy cập dữ liệu OTG mà không cần thêm ứng dụng từ nhà phát triển thứ ba.
    Những điểm thú vị trên đây cũng có thể được xem là những mẹo hay thủ thuật nhỏ để giúp chúng ta làm một thứ gì đó nhanh hơn hay tiện hơn bình thường, trên thiết bị BlackBerry Priv thân yêu. Những điểm thú vị mà mình chia sẻ hôm nay, có thể có ích cho bạn, giúp bạn lượm lặt được một vài thủ thuật nhỏ sau khi đọc xong bài này. Cùng tham khảo nhé!
    Những sản phẩm như smartphone, laptop hay các dịch vụ như lưu trữ đám mây...là sự tiến bộ của công nghệ. Thực tế chứng minh, ý kiến trên đã đúng với những lợi ích mà công nghệ mang lại. Tuy nhiên, sự tiến bộ này cũng đi kèm với một số hậu quả không mong muốn mà có thể bạn chưa biết.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Cổ, độc đáo, tiện dụng, bàn phím QWERTY hấp dẫn… là những lý do dân chơi vẫn còn tìm đến với những chiếc điện thoại BlackBerry, dù là để sưu tập hay cho công việc.
    BlackBerry10 là hệ điều hành mạnh mẽ. Từ sự thanh thoát trong thao tác cho đến những tiện ích cho công việc tuyệt vời, đã thật sự làm say đắm nhiều người. Những người yêu mến thật sự đều có một điểm chung, họ không thể giải thích được tình yêu của mình dành cho BlackBerry 10. Thế còn bạn thì sao?
    Tiếp nối và hoài niệm cùng các dòng máy BlackBerry, phần này chúng ta ngược dòng thời gian một chút so với Bold 9000 phần 1. Nhân dịp chiếc điện thoại BlackBerry 6210 được tạp chí Time của Mỹ bình chọn là một trong những thiết bị ảnh hưởng nhất mọi thời đại, chúng ta cùng điểm qua dòng máy BlackBerry 6210 này nhé.

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 14/5/16
    Last edited: 21/5/16