BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 5/6 - 11/6

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 11/6/16.

1. top (2).JPG

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Mới đây một báo cáo cho biết rằng một đơn vị đặc biệt của BlackBerry được thành lập và giúp đỡ các cơ quan chức năng của 'hàng chục quốc gia' bằng cách ngăn chặn cũng như chia sẻ dữ liệu người dùng, bao gồm cả hệ thống tin nhắn BBM. BlackBerry không công bố việc xác định có bao nhiêu yêu cầu nhận được từ cơ quan chính phủ và cũng không các nhận bao nhiêu yêu cầu được hãng đáp ứng.
    Ngoài việc công bố Instrument Clusters (Cụm công cụ) cho xe ô tô, công ty con của BlackBerry - QNX - cũng thông báo rằng phần mềm âm thanh cho thông tin liên lạc rảnh tay bằng giọng nói đã bán được trên hơn 50 triệu xe ô tô. Gần 20 nhãn hiệu ô tô hàng đầu hiện nay sử dụng phần mềm âm thanh QNX để nâng cao trải nghiệm người dùng với chiếc xe của họ
    QNX, công ty con của BlackBerry đã công bố nền tảng mới có tên Instrument Clusters cho xe ô tô, được thiết kế để hiển thị cả thông tin chuyên biệt truyền thống và mới trong xe ô tô.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:

BProfile là một ứng dụng miễn phí cho phép bạn đặt một text block theo phong cách BlackBerry 10 lên hình ảnh bất kỳ bạn thích. Bạn có thể chọn một hình ảnh từ bộ sưu tập hiện có của bạn hoặc bạn có thể chụp một bức ảnh mới từ camera trên thiết bị của bạn.
    Mình là một fan bóng đá và đã thử qua nhiều ứng dụng khác có tính năng tương tự như: Premier League Scores, theScore Mobile... hay những phần mềm tỉ số bóng đá trên BlackBerry nhưng LiveScore là ứng dụng mình cảm thấy ổn và tốt nhất, ứng dụng này theo dõi và cập nhật kết quả lịch thi đấu tất cả những giải thi đấu thể thao lớn trên thế giới.
    Mô tô là một dạng xe hai bánh có phân khối lớn trên 175. Với kiểu dáng thể thao và tốc độ nhanh như tia chớp, moto khá được nhiều bạn trẻ chọn lựa, bởi chúng toát lên vẻ quý phái và sành điệu của người cưỡi nó. Bạn là một người yêu dòng xe thể thao 2 bánh thì không thể bỏ qua bộ hình nền đầy độc đáo này đâu nha.
    Mạng xã hội tại Việt Nam, hiện đang là một trong những mảng phát triển mạnh mẽ nhất từ trước cho đến nay. Nhất là những mạng xã hội phổ biến toàn cầu như: (Facebook, Twitter, Zalo....), đang được hàng trăm tỉ người trên thế giới tin dùng. Thế nhưng, về cái hay của ứng dụng này phải nói đến là tính năng Live cực kỳ được yêu thích.
    Cỏ 3 lá là loài thực vật thuộc họ đậu bạn có thể tìm thấy chúng mọc nhiều nhất ở những nơi có khí hậu ôn đới, kể cả những khu rừng nhiệt đới. Truyền thuyết kể rằng nếu bạn tìm thấy cỏ 4 lá (tức là 3 lá có 4 lá chét) bạn sẽ gặp được mai mắn :D.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Snakes and Ladders là một trò chơi đơn giản và dễ chơi. Bạn chỉ cần tung xúc xắc, để quyết định số bước đi và tránh những con rắn đáng sợ và cố gắng là nhân vật đầu tiên về đích và giành được kho báu - đó là cách để bạn chiến thắng trong game này ! Snakes and Ladders cũng được gọi là Chutes and Ladders ở một số nơi trên thế giới.
    Hôm nay, nhà phát triển nổi tiếng người Ý Alessandro Belotti đã phát hành một ứng dụng mới gọi là BlockIT, đây là một trong những ứng dụng hiệu quả nhất để chặn các cuộc gọi không mong muốn. Ứng dụng này dành cho những người dùng nào thường xuyên phải nhận các cuộc gọi làm phiền không cần thiết.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Chia sẻ cùng các bạn 1 số cuốn sách về kỹ năng, sử ký, truyện, tiểu thuyết của những tác giả nổi tiếng trên thế giới mà bạn có thể đọc mỗi khi nhàn rỗi. Mình sưu tầm và tổng hợp lại với định dang .prc. Trên dòng máy BlackBerry 10 tuy không có ứng dụng đọc file PRC chính thống nhưng các bạn cũng có thể tải về ứng dụng Kindle để đọc các file PRC nhé.
    Xin chào mọi người, Euro 2016 sắp sửa khai mạc ở sân vận động Stade de France Park nước Pháp. Tiếp theo sau đó là các trận cầu nảy lửa của các Quốc Gia với những lối đá hoa mỹ và hấp dẫn kịch tính từ đầu đến cuối, và để chúng ta tiện theo dõi lịch thi đấu của các đội bóng Mùa Euro 2016 thì mình xin tặng các bạn bộ lịch thi đấu Euro tích hợp vào Hub của BlackBerry.
    Việc cài đặt nhạc chuông trên BlackBerry Priv khá rối, chúng ta không thể tìm được các mục trên Âm thanh và thông báo để cài đặt nhạc chuông tùy chỉnh, mà chúng ta phải thao tác lưu vào đúng thư mục mới có thể cài đặt nhạc chuông. Những anh chị em nào dùng Priv mà chưa quen chắc hẳn sẽ không để ý và không biết về vấn đề này, do đó với bài viết này mình hướng dẫn các bạn để sử dụng nhạc chuông tùy chỉnh trên Priv nhé.
    Hôm nay mình xin cập nhật và bổ sung thêm với các bạn trang download trực tiếp các phiên bản HĐH chính thức dành cho Priv từ chính trang chủ của BlackBerry. Cập nhật ngày 10/06/2016
    Do thấy nhiều anh em thắc mắc về vấn đề: Làm thế nào để đưa danh bạ từ Gmail vào BBos không Bis mà không bị lỗi font nên mình làm 1 tip nho nhỏ này, hi vọng anh em đón nhận nhiệt tình.
    Đại đa phần người Việt chúng ta đều dùng những dòng máy tính sử dụng Windows, do vậy để giúp các bạn sử dụng tốt nhất Priv khi kết nối để sao chép dữ liệu qua lại với các máy PC, bài viết này mình xin hướng dẫn các bạn thao tác để có thể thấy bộ nhớ Priv và sao chép dữ liệu nhanh nhất.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Website Techinsider vừa mới đưa ra bảng xếp hạng 20 chiếc smartphone tốt nhất hiện nay mà bạn có thể mua. Đóng góp trong Top 20 này, BlackBerry chiếm 3 vị trí với các thiết bị Passport, Classic và Priv dù doanh số bán ra cả hai nền tảng BlackBerry 10 và Android không như kỳ vọng. Chiếm 3 vị trí dẫn đầu là các thiết bị iPhone của Apple.
    Thân chào anh em, Tháng 06 đến rồi với biết bao sự chờ đợi từ fan dành cho BlackBerry từ việc cập nhật OS 10.3.3 đến các thiết bị mới từ hãng sẽ ra sao? Và với bài viết này mình xin gửi đến mọi người Quick Game nho nhỏ nhằm nâng cao nhiệt huyết cùng BlackBerry nhé.
    Lại một buổi gặp mặt nữa trôi qua mang lại nhiều cảm xúc lắng đọng. Đã rất lâu rồi anh em chưa có dịp có những buổi nói chuyện rôm rả, giao lưu họp mặt, gắn kết thân tình đến như thế. Buổi gặp mặt offline Cộng đồng BlackBerry khu vực DakLak đã diễn ra trọn vẹn và thành công tốt đẹp.

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 11/6/16
    Last edited by a moderator: 11/6/16
  2. NGUYEN CHINH

NGUYEN CHINH
    Expand Collapse

Member

Tôi yêu em