BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 30/5 - 4/6

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 4/6/16.

1. top (2).JPG

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Thân chào các bạn, nhằm duy trì hình ảnh của BlackBerry và tạo sân chơi lành mạnh hàng năm dành cho các fan, diễn đàn BlackBerryVietNam.net phối hợp cùng PHTD tổ chức giải bóng đá thường niên hàng năm. Hơn hết đây là cơ hội cho toàn thể anh em BBers giao lưu, họp mặt. Giải đấu gồm nhiều anh em từ Nam chí Bắc nhưng lại quy tụ và gắn kết với trái bóng tròn và niềm đam mê BlackBerry. Có thế mới biết rằng anh em BBers luôn có ở khắp nơi, khắp mọi miền tổ quốc và nhiệt huyết của các fan vẫn còn đó dành cho BlackBerry.
    Như chúng ta đã biết thì BlackBerry đã phát hành phiên bản Beta của BBM Video Call cho người dùng iPhone và Android tại Canada, Hoa Kỳ. Mới đây, BlackBerry thông báo thêm là người dùng iPhone và Android tại Châu Mỹ Latinh gồm 26 quốc gia.
    Thân chào tất cả các bạn, tiếp nối thành công của năm trước với buổi offline “BlackBerry – Âm Vang Đại Ngàn” tại khu vực Tây Nguyên vào tháng 08/2015. Và cũng được sự thông qua của đại đa số anh em Bber lão làng nơi đây và phối hợp cùng nhau tổ chức buổi offline gắn kết, Cộng đồng BlackBerry Việt Nam phối hợp cùng CLB BlackBerry DakLak xin phép thông báo và thân mời tham gia buổi offline tại khu vực Tây Nguyên – Lần 2 với chủ đề: “Thắp lửa BlackBerry”.
    Hiện tại có rất nhiều anh em BlackBerry Priv nhà mạng AT&T mở khóa vẫn chưa thể cập nhật hệ điều hành Android 6.0 trên điện thoại của mình. Nhưng mới đây trên trang Support BlackBerry đã xuất hiện một bài viết mới, trong đó trọng tâm nói về một bản cập nhật phần mềm BlackBerry Priv đã ở khóa từ nhà mạng di động AT&T.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Chia sẻ cùng các bạn những ca khúc đi cùng năm tháng của Rock Việt. Nhắc đến nhạc rock, chúng ta đang lạc bước vào một thế giới ma mị và huyền ảo. Một nơi mà mọi đam mê, ước muốn, tham vọng của con người quay cuồng, hòa lẫn thành một khối thống nhất.
    Thương hiệu lớn rắc rối lớn đề cập đến sự ngộ nhận: “chúng ta” có thể là “Mọi thứ cho mọi người”. “Chúng ta” ở đây là những thương hiệu lớn sau khi đã đạt được một số thành công ban đầu. Jack Trout là một tác giả nổi tiếng với nhiều cuốn sách, một trong đó là cuốn Định vị được độc giả chào đón nồng nhiệt trên toàn thế giới.
    Nghe đến nháy đèn Flash anh em hay nghĩ là nháy bình thường thôi nhưng nếu để ý kỹ thì chắc hẳn sẽ thấy phần mềm cực kỳ hữu dụng với việc nháy đèn flash nhiều cách khác nhau, chắc chắn bạn sẽ rất thích ứng dụng này. Giao diện tùy chỉnh đơn giản nhưng bạn sẽ được cung cấp các tính năng phong phú nhất của một ứng dụng quản lý đèn flash trên BlackBerry 10.
    Một ứng dụng cực hay và miễn phí trên BlackBerry World mới được phát hành mình xin giới thiệu đến các bạn, ứng dụng với thiết kế giao diện đơn giản và phục vụ mục đích chính đó là cuộc hội họp online với Video hoặc Voice. Hầu hết các tính năng đều tương tự như BBM Meetings nhưng giao diện thiết kế đơn giản và lại miễn phí nữa, anh em thử test xem sao nhé !
    Thực vật bao gồm rất nhiều loại cây khác nhau chẳng hạn như hoa, quả, rau, củ,... vâng vâng và mây mây. Thế nhưng, những loài thực vật đặc trưng như hoa thì diễn dàn đã chia sẻ rất nhiều loài hoa đẹp - độc đáo ở chuyên mục hình nền này. Quả cũng vậy có rất nhiều như dâu tây, nho... Thế những loài hoa loài cây khác thì sao? Câu trả lời tất cả chính là nằm trong bài viết này.
    Decor Wallpapers mới cập nhật một số chủ đề đẹp và độc về các bạn nữ cá tính mang đậm phong cách BlackBerry. Nếu ai chưa biết thì có thể tải ngay về và đặt hình nền cho điện thoại BlackBerry nhé, bởi vì hình nền với những ảnh độc đáo theo từng chủ đề khác nhau hứa hẹn sẽ đem lại cảm giác thích thú cho bạn.
    Hôm nay mình lại giới thiệu cùng các bạn 1 ứng dụng chạy trên Priv (trên BB10 em chưa test được). Trong chúng ta ắt hẳn ai dùng smartphone đều không ít lần "chụp choẹt" bằng chính camera phone của mình. Hiện tại thì Priv mới có 1 vài nâng cấp đáng kể trong bản update vừa rồi, trong đó ứng dụng chụp hình được trang bị thêm 1 số tùy chỉnh rất tốt.
    Mặc dù đã hoàn thành ứng dụng đã lâu nhưng vì bận việc nên mình chưa giới thiệu. Hôm này mình xin giới thiệu một ứng dụng giúp luyện tiếng anh do mình viết.
    Bạn là một người năng động? bạn có thường xuyên thay đổi hình nền điện thoại của mình. Dạo một vòng trái đất bó gọn trên Internet tìm được một số hình nền độc đáo và hấp dẫn xin chia sẻ cùng các bạn. Đôi khi chỉ cần một chút gì đó nho nhỏ như thú vui thay đổi hình nền theo tâm trạng thì cuộc sống của bạn đã được tô điểm rất nhiều màu sắc !

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Lại một lần nữa thế giới Zombie lại tấn công loài người. Nhưng lần này, bạn sẽ đóng vai một người tài xế anh hùng chống lại đội quân xác sống. Nếu bạn vừa đam mê trò chơi chiến đấu, vừa đam mê tốc độ thì rất đáng tiếc nếu bỏ qua game Zombie Attack - Crazy Road 2 (Đại lộ kinh hoàng)
    Theo mình thấy thì có rất nhiều bạn lựa chọn ảnh ô tô làm hình nền cho BlackBerry. Tuy nhiên, đa phần đều sử dụng những bức ảnh kém chất lượng, không được đẹp như mong muốn hay độ phân giải không phù hợp với màn hình dẫn tới ảnh bị bể hạt và độ sắc nét không như mong muốn.
    Hues là một trò chơi câu đố dành cho BlackBerry 10, lấy cảm hứng từ trò 2048 của Gabriele Cirulli. Bằng cách lướt tay trên màn hình để di chuyển và kết hợp các ô màu giống nhau để tạo ra những ô màu mới, bạn sẽ kiếm được điểm càng cao khi mở khóa càng nhiều ô màu trong thời gian 60s.
    Brick Breaker, một trò chơi kinh điển luôn được có mặt trên các thiết bị BlackBerry OS cũ khi phát hành, nhưng kể từ các dòng máy BlackBerry 10 thì dường như trò chơi đã vắng bóng từ rất lâu rồi. Nhưng hôm nay mình xin giới thiệu cùng các bạn một trò chơi mới lạ đến từ nhà phát triển Marco Gallo đó là Nostalgia với cách chơi tương tự nhưng đồ họa và hiệu ứng hoàn toàn mới lạ, hay nhưng được miễn phí tải về trên BlackBerry World.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Anh em có từng lao đao tìm những bản ROM trên mạng mà kiếm hoài không thấy, nhất là những bản Build đời cũ. Nhưng không sao, hiện tại đã có chia sẻ các bản ROM từ thời các dòng máy BlackBerry 10 đầu tiên cho đến nay, bao gồm từ thời 10.0 đến 10.3.3 và có cả cho PlayBook và Priv nữa. Nên anh em cứ thoải mái tìm kiếm và tải về nhé.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Cuối tuần là thời gian để cho anh em BBer chúng ta thư giãn với nhiều cách khác nhau. Có nhiều người chọn cách nhâm nhi cốc cafe bên những người bạn của mình, đi chơi thong dong để có thể giải tỏa căng thẳng, giúp cho cuộc sống của mình được cân bằng hơn. Nhưng...có thể ai đó trong chúng ta đã lãng quên đi một điều nhỏ,mà lại rất ý nghĩa.
    Với những mẩu chuyện cực ngắn, nhưng lại ẩn chứa bên trong mỗi câu chuyện là một bài học, một thông điệp cuộc sống. Từ đó, có thể giúp chúng ta suy ngẫm và rút ra được nhiều lời khuyên hay trong cuộc sống. Tiếp tục chuyên mục truyện cực ngắn kỳ này, mình xin chia sẻ cùng bạn vài mẩu chuyện nhỏ để cùng góp vui cho anh em BBer.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 4/6/16
    Last edited by a moderator: 5/6/16