BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 27/11 - 3/12

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 3/12/16.

1. blackberry-priv.jpg

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Ngày hôm qua quả là một ngày chờ đợi từ rất lâu khi hệ điều hành OS 10.3.3.2049 (SR 10.3.3.1359) đã chính thức cập nhật cho các dòng máy BlackBerry 10. Liên kết để tải về và những thảo luận thành viên đã có sẵn. Đại đa số anh em đã nhận được cập nhật OTA nhưng nếu chưa nhận được các bạn cũng có thể Autoload dễ dàng. Sau đây là những thông tin xoay quanh Android trên 10.3.3
    Thế là sau bao ngày chờ đợi, hệ điều hành BlackBerry 10.3.3 đã chính thức phát hành cho tất cả các dòng máy BlackBerry 10. Phiên bản có số hiệu là 10.3.3.2049 Hiện tại chúng ta có thể vào cài đặt > Cập nhật phần mềm và cập nhật trực tiếp qua OTA các bạn nhé. Hoặc có thể cập nhật qua những link dưới đây.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:

Với không ít người, mưa là một điều gì đó nhẹ nhàng và lãng mạn. Nếu bạn là một người yêu thích nhìn ngắm những cơn mưa hay đi bộ trong mưa để cảm nhận từng giọt mưa rơi… thì bộ hình nền có chủ đề về “mưa” dưới đây sẽ khiến bạn hài lòng.
    Mỗi một con người tuy là một cá thể tuy độc lập nhưng vẫn có sự gắn kết với xã hội với những người xung quanh thông qua các mối quan hệ. Đó là sự giao lưu, quen biết, kết thân với bạn bè, đồng nghiệp hay sự gắn kết trong phạm vi gia đình với vợ chồng, con cái… Trong đó có lẽ yếu tố tình bạn chính là điều tích cực nhất, hiển hiện và bao quát trong tất cả các mối quan hệ; là đại diện của sự yêu thương, thấu hiểu và những tình cảm cao đẹp.
    Hiện tại anh em đã và đang háo hức trải nghiệm hệ điều hành 10.3.3 chính thức trên các thết bị BlackBerry 10, nhưng khi đã nâng cấp 10.3.3 thì Facebook Native phiên bản cuối cùng không còn nữa mà sẽ là phiên bản Web, anh em thử xóa đi và load lại phiên bản chính thức Native cuối cùng này và trải nghiệm nhé.
    Chuẩn bị bước sang tháng 12 bạn đã chọn được những bức hình nền độc đáo trang trí cho điện thoại của mình chưa? Sau đây mình xin chia sẻ cùng các bạn bộ hình nền mang chủ đề thiên nhiên dành cho các dòng máy BlackBerry chuẩn màn hình vuông 1:1.
    BProfile là một ứng dụng miễn phí cho phép bạn đặt một text block theo phong cách BlackBerry 10 lên hình ảnh bất kỳ bạn thích. Bạn có thể chọn một hình ảnh từ bộ sưu tập hiện có của bạn hoặc bạn có thể chụp một bức ảnh mới từ camera trên thiết bị của bạn.
    Memrise phù hợp với mọi lứa tuổi có thể tự trau dồi khả năng tiếng Anh 1 cách hiệu quả hơn. Kết hợp những phương pháp truyền tải với tiêu chí FUN, tức vui vẻ không gò bó và SCIENCE, hướng về tính khoa học và hợp lý, giúp người học nhớ từ vựng lâu hơn. Ngoài ra, nội dung còn xây dựng theo các khóa học do chính người dùng đóng góp. Chính vì thế, Memrise rất thân thiện và dễ dùng với mọi người.
    Không khí Giáng Sinh đang tràn ngập mọi nơi và mình chắc rằng bạn cũng đang háo hức chuẩn bị mọi thứ để đi đón Giáng Sinh từ quần áo, tóc tai, đang xem trang điểm thế nào cho thật xinh để đi chơi nữa. Còn đối với nhiều gia đình, họ cũng đi mua sắm vật dụng trang trí chuẩn bị chào đón ngày lễ Noel đầm ấm cùng với gia đình nhân dịp chào đón một năm mới an khang và thịnh vượng 2017 rồi đấy.
    Một mùa Giáng sinh nữa lại sắp đến. Bạn đã chuẩn bị gì cho giáng sinh năm nay chưa? Chắc chỉ có ở các thành phố lớn của Việt Nam mới có được cái không khí giáng sinh chứ còn ở ngoại thành, các thành phố nhỏ, nông thôn, Noel hình như chỉ được truyền tai nhau chứ lấy đâu ra không khí Noel.
    Đó là tên một cuốn sách của Kazuo Inamori, một trong những doanh nhân nổi tiếng nhất của nước Nhật hiện đại. Tựa đầy đủ trên trang bìa sách được thấy sẽ là Tự thuật một doanh nhân Inamori Kazuo; Ước mơ của bạn nhất định thành hiện thực”.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Kiểm tra chính mình chống lại một kẻ thù không thể trong game bắn súng hành động hoành tráng nhất trong trò chơi Zombie Beyond Terro. Khi trung úy của một đơn vị biệt kích tinh nhuệ chuẩn bị để đối phó với các trường hợp khốc liệt nhất và chiến đấu phía sau phòng tuyến địch. Được đào tạo về bắn tỉa với nhiều loại vũ khí hiện đại, bạn sẽ trở thành người bắn súng tốt nhất.
    Một thể loại trò chơi bắn súng miễn phí trên BlackBerry World mới được phát hành không lâu đó là Zombie Call. Trò chơi mang bạn đến nhiều bất ngờ thú vị trong từng cấp độ, những Zombie đáng gét và những ông trùm thứ thiệt, tất cả đang chờ đợi bạn với thể loại trò chơi thú vị này.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Đôi khi do vô tình bạn lỡ tay xóa đi số điện thoại quan trọng mà chưa kịp lưu vào danh bạ. Những lúc như vậy, bạn chỉ có thể hỏi lại số từ bạn bè hoặc hỏi trực tiếp tổng đài nhà mạng, nhưng khả năng lấy lại số điện thoại đã xóa là rất khó và mất nhiều thời gian, thủ thuật sau sẽ hướng dẫn bạn lấy lại số điện thoại lỡ tay xóa một cách dễ dàng trên những dòng BlackBerry OS cũ.
    Anh em có từng lao đao tìm những bản ROM trên mạng mà kiếm hoài không thấy, nhất là những bản Build đời cũ. Nhưng không sao, hiện tại đã có chia sẻ các bản ROM từ thời các dòng máy BlackBerry 10 đầu tiên cho đến nay, bao gồm từ thời 10.0 đến 10.3.3 và có cả cho PlayBook và Priv, bên cạnh đó là các dòng máy BBOS từ thời 4.1 cho đến nay. Nên anh em cứ thoải mái tìm kiếm và tải về nhé.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Ngồi buồn làm phép so sánh và chia sẻ cùng ACE BBers, các bạn đọc được đừng cười nhé! Biết đâu ngày sau bạn lại quay lại đề tìm bài viết này, như tìm lại cái chân lí tình yêu và định nghĩa của từ điện thoại.
    Sáng thức dậy, mở ô cửa nhỏ chợt nghe gió lạnh ùa vào. Cái rét trong suốt lạ lẫm khoác lên mình, rồi vỡ vụn như pha lê, buốt giá tràn khắp căn phòng. Mùa đông đã trở về và mang theo nỗi nhớ em.

BBVN.NET​

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 3/12/16
    Last edited by a moderator: 3/12/16