TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 20/3 - 26/3/2016

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 26/3/16.

1. Family-Passport.jpg

Thân chào mọi người, Chắc các bạn cũng có một tuần làm việc, học tập với những cung bậc cảm xúc khác nhau, vui có, buồn có, nhưng hãy để điều đó là những kỉ niệm và hướng về ngày mai đẹp hơn trong cuộc sống mỗi người. Đồng hành cùng các bạn và những BBer, diễn đàn BBVN.NET cũng gửi đến cho các bạn những tin tức khá hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về hãng BlackBerry. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Hãng sản xuất xe hơi tại Mỹ, Ford tuyên bố rằng hệ thống thông tin giải trí xe hơi Sync 3 của QNX nhận được đánh giá rất tốt tại thị trường này, vì vậy trong tương lai gần khách hàng của Ford tại Châu Âu cũng sẽ được chuyển đổi từ hệ thống cũ sang MyFord Touch Sync 3 từ QNX.
    Cho dù những ứng dụng liên quan đến Google Talk hay Yahoo Messenger về cơ bản là rất ít người dùng, cả hai dịch vụ nhắn tin ngắn OTT này được thành lập bởi lực lượng cán bộ BlackBerry với sự hỗ trợ của Google và Yahoo, nhưng hơn hai năm đã không nhận được các tính năng mới và khả năng tồn tại trong các ứng dụng trên nền tảng di động khác cũng là một dấu chấm hỏi lớn.
    Năm ngoái BlackBerry Passport đã bước lên hạng mục cao nhất của giải thưởng Smartphone Madness 2015 sau khi đánh bại các dòng máy khác về ngoại hình cũng như tính năng. Và trong năm nay, Priv đã bước đầu chinh phục giải thưởng này với việc chiến thắng Xperia X với tỷ số hoàn toàn cách biệt (79% so với 21% từ dòng máy Sony Xperia X).
    Nếu như mảng phần cứng không đem lại kết quả cũng như lợi nhuận gì khả quan cho BlackBerry, thì mảng phần mềm của hãng này đã liên tục giành được những hợp đồng lớn, đem lại nguồn doanh thu không hề nhỏ về cho hãng. Mới đây nhất, BlackBerry AtHoc đã ký kết hợp đồng cung cấp dịch vụ với trường Đại học Macquarie ở Sydney, Australia.

2. Những phần mềm và tiện ích hay được chia sẻ:
    Chắc hẳn anh em chưa biết đến trình duyệt này nhiều, nhưng nếu bạn thật sự cần một trình duyệt hỗ trợ đa tính năng bao gồm chặn quảng cáo, phím tắt, giao diện đơn giản nhưng rất nhiều tùy biến thì chắc hẳn Evolution Web Browser chính là sự lựa chọn tốt nhất cho bạn rồi đấy.
    Khi chúng ta nhìn vào một chiếc điện thoại, cách lựa chọn hình nền có thể nói lên phong cách, cá tính của chủ nhân. Dưới đây mình sẽ gửi đến các bộ sưu tập hình nền với các hình ảnh đã được tối ưu cho màn hình các thiết bị BlackBerry chuẩn màn hình 16:9. Chắc chắn bạn sẽ thấy thực sự thích thú với bộ sưu tập này đấy, các dòng máy có thể áp dụng như BlackBerry Leap, Z10, Z30, Z3 hoặc những dòng máy full cảm ứng 16:9.
    Decor Wallpapers mới cập nhật một số chủ đề đẹp và độc, mang đậm phong cách BlackBerry. Nếu ai chưa biết thì có thể tải ngay về và đặt hình nền cho điện thoại BlackBerry nhé, bởi vì hình nền với những ảnh độc đáo theo từng chủ đề khác nhau hứa hẹn sẽ đem lại cảm giác thích thú cho bạn.
    Những cô gái xinh đẹp, Hot Girl tạo cho cuộc sống chúng ta có nhiều cái đẹp, nhiều điều mới mẻ hơn. Nét đẹp hồn nhiên, giản dị nhưng đậm chất nghệ thuật sẽ là chủ đề mình chia sẻ ngày hôm nay. Bộ hình nền chủ đề girl xinh mộc mạc dành cho BlackBerry Passport chuẩn màn hình 1:1 chắc chắn sẽ hấp dẫn cánh mày râu.
    Thêm một ứng dụng Xem Tivi của BPhone post qua dành cho BlackBerry 10. Một ứng dụng xem Tivi thuần Việt rất nhiều kênh, chạy mượt mà và ổn định trên các dòng máy BlackBerry 10.
    Bạn không muốn bỏ lỡ những tin nhắn hay email vào những dịp đặc biệt như sinh nhật bạn bè, người thân hay những lời chúc tết, giáng sinh,...Bạn cần phải có một ứng dụng làm việc này trên điện thoại BlackBerry của bạn, với ứng dụng mà mình chia sẻ, bạn sẽ không phải lo lắng về vấn đề này nếu bạn là người bận rộn hay lỡ quên.
    Tiếp tục chia sẻ những hình ảnh về chủ đề động vật dễ thương mỗi tuần dành cho anh em BBers, tuần này sẽ là những chú chim nhỏ nhắn và xinh xắn nơi hoang dã các bạn nhé, hỗ trợ nhiều chuẩn màn hình khác nhau bao gồm 16:9, 4:3, 1:1 và PC giúp chúng ta có nhiều sự lựa chọn cho thiết bị của mình nhất. Cùng với đó là những hình ảnh độ nét cao độc đáo, nghệ thuật chắc hẳn các bạn sẽ thấy thích thú khi để làm hình nền cho thiết bị BlackBerry của mình.
    Một ứng dụng khá hay mình trích qua đây cho anh em sử dụng, có khá nhiều kênh của VOV và đài tiếng nói tỉnh. Nghe Đài của BPhone, ứng dụng ngọn nhẹ có phát qua loa ngoài.
    Spencer Johnson – với những chân lý đơn giản nhưng mới mẻ đã làm thay đổi đời sống tinh thần của hàng triệu độc giả khắp thế giới. Sức hấp dẫn và tư duy thực tế độc đáo của nó sẽ giúp bạn đọc thoát khỏi lối mòn trong cách đối mặt với thử thách để tìm ra chân giá trị cuộc sống, bí mật đưa bạn đến hạnh phúc và thành công. Xin trân trọng giới thiệu cuốn sách bán chạy nhất, món quà quý giá và kỳ diệu nhất mà cuộc sống ban tặng cho mỗi chúng ta!

3. Trò chơi hay được chia sẽ:
    BiuBiuPiggy là một trò chơi hành động vui nhộn có hình ảnh rất dễ thương. Từ cách đây rất lâu, có một kho báu rất nhiều tiền vàng đủ để làm cho đất nước và nhân dân có một cuộc ấm no. Chú heo của chúng ta quyết định đi tìm kho báu đó. Chú phải vượt qua những ngòn núi phủ đầy tuyết trắng, qua các bãi cỏ bao la và thông qua cả các đầm lầy tăm tối. Trên đường đi hãy giúp chú thu thập tiền xu và hoàn thành nhiệm vụ tìm được kho báu.
    Những người ngoài hành tinh xanh lét kia, họ chỉ có ý định đến tham quan trái đất của chúng ta nhưng không may mắn, họ bị kẹt cứng lại và không thể quay trở về nơi họ xuất phát. Thật khó khăn, ở lại cũng không được vì mọi thứ thật khác biệt với họ, nếu bạn muốn đưa họ thoát khỏi mê cung thì hãy sẵn sàng ngay thôi, một thể loại game trí tuệ phù hợp cho tất cả các bạn, bạn có thể chơi cùng rất nhiều người nhé.
    Bạn cần gửi một lời chúc mừng sinh nhật tới ai đó đúng vào thời điểm 12h đêm, hay cần nhắn một tin quan trọng vào buổi sáng sớm ngày mai nhưng lại sợ quên. Hãy cài đặt ngay ứng dụng hẹn giờ gửi tin nhắn trên Priv nhé.
    Nếu như anh em cảm thấy chán ngấy với những game trong kho ứng dụng BlackBerry World và muốn có một vài trò chơi hay dành cho chiếc BlackBerry của mình để giải tỏa stress sau một ngày làm việc mệt mỏi. Hôm nay, mình xin giới thiệu thêm một game khá hay và đang hot của SuperCell dành cho anh em BlackBerry 10.
    Trò chơi qua đường dành cho các dòng máy BlackBerry 10 với tên gọi Crossy Highway Road mang tính chất giải trí tương đối cao nhưng cũng không kém phần hấp dẫn đang chờ đón bạn khám phá.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Trước đây đã có một số bài về thủ thuật để ẩn file hình ảnh khỏi thư viện trên BlackBerry. Giúp bạn có thể ẩn đi những hình ảnh mà bạn không muốn cho người khác thấy trong trường hợp họ cầm điện thoại của mình. Về cơ bản thì hành động này "hạn chế" được phần nào ánh mắt tò mò của người khác. Và khá hiệu quả với người không biết về BlackBerry.
    Một ứng dụng Client Youtube rất tốt hiện nay đang cho tải miễn phí trên BlackBerry World. Anh em nhanh chóng tải về nhé, ứng dụng sẽ khuyến mãi cho đến khi đủ số lượng tải về, giá chưa miễn phí sẽ là 1,99$
    Đối với người dùng Blackberry thì flashing LED (thông báo đèn màu LED) là một trong những tính năng yêu thích nhất, mang tính biểu tượng, đặc trưng khi nói đến các điện thoại BlackBerry. Nó đã tồn tại trong khoảng thời gian dài nhiều năm và hầu hết người dùng BlackBerry sẽ cảm thấy bị thiếu khi không có nó. Vậy thì ở BlackBerry Priv có tính năng tác hợp LED trong ứng dụng không?
    Với các dòng máy BlackBerry 10 thì việc thay đổi các hiệu ứng icon dường như là không thể, duy chỉ có phần mềm tính phí nhưng chúng ta lại phải tìm kiếm những icon phù hợp cho bản thân mình. Nhưng với sự chuyển giao qua Android trên Priv thì sự hỗ trợ chủ đề theme và các gói biểu tượng, chúng ta có thể tùy chỉnh và sử dụng nhưng vẫn giữ nguyên được những tác vụ đến từ BlackBery Launcher.
    Chắc nhiều anh em cũng đã sắm cho mình một 'Chân Dài' BlackBerry Priv, và vì thế bài viết này mình xin tổng hợp những chia sẻ, thủ thuật hay cách sử dụng dòng máy này hiệu quả nhất để các bạn tham khảo và tìm kiếm dễ dàng hơn nhé.
    Bạn vô tình xem được một đoạn video nào đó trên YouTube và rất thích bản nhạc nền trong đó, nhưng lại không muốn tải về cả đoạn video. Trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn các bạn cách chuyển đổi video từ YouTube hoặc SoundCloud sang định dạng MP3 320Kbps trực tuyến không cần phần mềm. Áp dụng tốt trên hầu hết các dòng máy BlackBerry 10, Priv (Android)...
    Vào những ngày vừa qua, diễn đàn thường xuyên thông tin đến các bạn những mẹo và thủ thuật giúp sử dụng tốt hơn và đạt hiệu quả cao từ dòng máy Priv, và hôm nay quay trở lại chủ đề với một vài lời khuyên cho việc sử dụng tốt mục Âm thanh và thông báo của BlackBerry Priv, để smartphone Android của BlackBerry này trở nên thông minh hơn và tốt hơn nhé.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 26/3/16
    Last edited by a moderator: 26/3/16