BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 13/11 - 19/11

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 19/11/16.

1. blackberry-priv.jpg

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Nếu như lần trước diễn đàn đã chia sẻ về thông tin cấu hình để so sánh giữa BlackBerry DTEK60 và BlackBerry Priv, chúng ta cũng chưa thực sự thấy những điểm khác biệt của dòng máy này cho lắm. Vậy thì hôm nay, chúng ta cùng điểm qua những kiểm tra so sánh hiệu năng của hai dòng máy này nhé. Priv được ra mắt năm ngoái còn DTEK60 mới được phân phối vài ngày trở lại đây. Cả hai đều chạy Android 6.0, màn hình tương tự nhau và hỗ trợ mặc định các gói ứng dụng BlackBerry.
    Như chúng ta đã biết thì BlackBerry đã công bố về việc ngừng hỗ trợ nền tảng nhắn tin Facebook từ lâu trên nền tảng của mình nhưng Facebook Messenger thì hiện tại đã có thông báo. Mới đây, trên trang hỗ trợ chính thức của BlackBerry mới thông báo về các ứng dụng Facebook Messenger cho BBOS chính thức sẽ không có sẵn trong cửa hàng BlackBerry World kể từ ngày 21 Tháng 11 năm 2016.
    Thân chào anh em, hôm nay mình có dạo quanh các cửa hàng phân phối bán lẻ BlackBerry tại thị trường tại Việt Nam. Và cũng đúng vào dịp chiếc BlackBerry DTEK60 chính hãng ra mắt, do đó bài viết này mình xin gửi đến anh em bài viết chi tiết về chiếc máy này cũng như những cảm nhận từ những khách hàng đầu tiên trên tay DTEK60.
    Ngày 14/11/2016, Công ty Phân phối các Sản phẩm Công nghệ cao Dầu Khí (PHTD) chính thức công bố ra mắt điện thoại thông minh BlackBerry DTEK60 có giá bán 13,9 triệu đồng sẽ lên kệ tại thị trường Việt Nam ngày hôm nay 15/11/2016.
    Thân chào anh em, lại một buổi gặp mặt nữa rộn rã tiếng cười và đọng lại trong anh em nhiều cảm xúc, ngày thứ 7 vừa qua chúng ta đã cùng nhau trải nghiệm chiếc BlackBerry DTEK60 và đập hộp dòng máy chính hãng đầu tiên tại thị trường Việt Nam. Cùng nhau thảo luận về sự khác biệt của BlackBerry Android so với các nhà sản xuất khác và nhận được những chia sẻ sâu về vấn đề này, qua đây thay mặt diễn đàn mình xin gửi đến toàn thể anh em tổng kết và cập nhật hình ảnh buổi off này.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Nếu như ở phần 1, mình giới thiệu cùng mọi người những bản cover không lời nhẹ nhàng, được thể hiện qua những tiếng nhạc nhẹ nhàng du dương. Ở phần 2 này, mình xin chia sẻ cùng bạn những bản nhạc không lời giai điệu piano và violin tiết tấu nhanh và sôi động,tạo cảm giác sảng khoái cho những một ngày làm việc và học tập mới.
    Đội ngũ Google Photos vừa phát hành một ứng dụng mới là PhotoScan cho phép quét các bức ảnh cũ thành các file ảnh số hóa và lưu chúng vào đám mây với một lần chạm. Hiện ứng dụng này đã có trên nền tảng iOS và Android và tất nhiên với các dòng máy BlackBerry Android vẫn có thể tải về và trải nghiệm những tính năng tuyệt vời này, giúp người dùng scan một lượng ảnh lớn nhanh chóng, chất lượng.
    Hiện nay hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng đang trà trộn vào thị trường rất nhiều, khiến cho người tiêu dùng rất lo lắng mỗi khi đi mua sắm. Vậy hãy tải về iCheck sẵn về cho Priv hay BB10 của bạn, để mỗi khi đi mua sắm dễ dàng kiểm tra những sản phẩm mình lựa chọn có đúng chuẩn không nhé. Phần mềm quyét mã vạch khá nhanh đến nỗi mình khó khăn lắm mới chụp màn hình demo cho các bạn được :)
    Lâu rồi chưa chia sẻ cùng anh em bộ hình nền dành cho các dòng máy BlackBerry thuần cảm ứng. Hôm nay có một số hình nền đơn giản nhưng bạn sẽ hiếm thấy chia sẻ trên mạng. Chiếc BlackBerry của bạn sẽ trở nên đặc biệt hơn với những hình nền điện thoại đơn giản mà đẹp sau đây nhé. Những hình nền điện thoại không quá lòe loẹt sẽ mang đến cho bạn không gian sinh động mà không đơn điệu.
    Những hình ảnh cực kỳ ngộ nghĩnh, bạn đã thấy anh chàng X-Men béo phì,cùng với đó là siêu nhân ship hàng, Batman bán báo... những hình ảnh vui được vẽ theo phong cách cute cực kỳ ngộ nghĩnh hứa hẹn sẽ giúp bạn thư giãn mỗi khi cầm điện thoại trên tay.
    Phút Nhìn Lại Mình của tác giả Spencer Johnson là một câu chuyện thực tế, hữu ích và sâu sắc về cách nhìn lại, tự điều chỉnh mình để vượt qua những khó khăn, trở ngại và đạt được thành công và hạnh phúc thực sự trong cuộc sống.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Một thể loại trò chơi chạy nhảy vượt chướng ngại vật miễn phí trên BlackBerry World nhưng không hề nhàm chán mà thực sự lôi cuốn và hấp dẫn bạn sẽ được cưỡi chú rồng béo ú vượt các chướng ngại vật của nước Trung Hoa cổ kính.
    Dường như anh em nếu ai sử dụng BlackBerry thì ít khi cài những game Android mà chỉ tìm kiếm cho mình những trò chơi hay trên kho ứng dụng BlackBerry World. Do vậy bài viết này mình tổng hợp những trò chơi hay, độc đáo đa thể loại dành cho các bạn nhé.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Việc cài đặt nhạc chuông trên BlackBerry Android khá rối, chúng ta không thể tìm được các mục trên Âm thanh và thông báo để cài đặt nhạc chuông tùy chỉnh, mà chúng ta phải thao tác lưu vào đúng thư mục mới có thể cài đặt nhạc chuông. Những anh chị em nào dùng BB Android mà chưa quen chắc hẳn sẽ không để ý và không biết về vấn đề này, do đó với bài viết này mình hướng dẫn các bạn để sử dụng nhạc chuông tùy chỉnh trên Android nhé.
    Như chúng ta đã biết thì DTEK60 vừa mới được bán ra tại thị trường Việt Nam. Và cũng mới đây, BlackBerry đã phát hành phiên bản vá lỗi tháng 11 dành cho BlackBerry DTEK60. Đó là phiên bản Build AAH487. Anh em nếu chưa nhận được phiên bản này thì có thề tải về và làm theo các hướng dẫn sau để cài đặt nhé.
    Thân chào anh em, hiện tại đã rất lâu rồi chúng ta mới nhận được phiên bản cập nhật BlackBerry Messenger trên BBW. Nhưng lại sảy ra một lỗi rất khó chịu đó là anh em nào không chịu cập nhật BBM lên phiên bản mới sẽ không nhận được tin nhắn nữa.
    Chắc nhiều anh em cũng đã sắm cho mình dòng máy BlackBerry Android, và vì thế bài viết này mình xin tổng hợp những chia sẻ, thủ thuật hay cách sử dụng dòng máy này hiệu quả nhất để các bạn tham khảo và tìm kiếm dễ dàng hơn nhé.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Hiển nhiên, khi đọc cái tựa đề này là các bạn đã hình dung ra GH đang nói về thời của 3G với những chiếc điện thoại di động. Nhờ sự tiến bộ vượt bậc của công nghệ mà một chiếc điện thoại bây giờ chỉ với vẻn vẹn một con chip thôi (ví dụ như chip Snapdragon của Qualcomm mà GH sẽ xin đề cập vào một dịp khác).

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 19/11/16
    Last edited by a moderator: 20/11/16