BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 11/12 - 17/12

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 17/12/16.

1. blackberry-priv.jpg

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

BlackBerry và TCL mới đầy đã chính thức công bố họ đã ký một thỏa thuận cấp phép lâu dài trong đó BlackBerry sẽ cấp giấy phép phần mềm bảo mật và bộ phần mềm dịch vụ của hãng, cũng như các tài sản thương hiệu liên quan đến TCL Communication, thương hiệu sẽ thiết kế, sản xuất, bán và cung cấp hỗ trợ khách hàng cho BlackBerry.
    Như vậy là sau nửa tháng ra mắt chính thức HĐH OS 10.3.3 cho một số thiết bị BlackBerry 10 mua từ Shop BlackBerry thì hôm nay BlackBerry lại tiếp tục tung ra phiên bản cập nhật thứ hai. Đó là phiên bản OS 10.3.3.2163 SR 10.3.3.1435.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:

Là một BB Girl thì có thể bạn sẽ biết đến nhiều bài hát của nữ ca sỹ này như Love you like a love song, Slow Down, Come & Get It...là những OST đem tên tuổi của Selena Gomez gần hơn với công chúng yêu nhạc.
    Phong lan có màu sắc tươi tắn, đa dạng, trắng như ngọc tựa như ngà. Vàng trắng xanh hồng chấm phá cách điệu vô cùng độc đáo quả là món quà của thiên nhiên ban tặng. Hôm nay mình sẽ gửi đến các bạn bộ sưu tập hình nền hoa phong lan độc đáo nhất dành cho BlackBerry nhé các bạn.
    Ứng dụng Android - Zing MP3 mang đến cho bạn kho nhạc trực tuyến chất lượng cao vô cùng phong phú với đầy đủ các thể loại, liên tục cập nhật bài hát hot nhất, sắp xếp theo album, video, nghệ sĩ, bảng xếp hạng, top 100 và chủ đề nhạc hot.
    Bạn muốn nhìn thấy hỉnh ảnh của bạn trên trang bìa của một tạp chí hoặc trên quảng cáo của Time Square hay chân dung của bạn trên các bức tường của bảo tàng Louvre hay bảo tàng Hermintage? Hãy sử dụng ứng dụng chỉnh sửa ảnh PhotoFunia, một ứng dụng ghép ảnh tuyệt vời trên nhiều nền tảng, trong đó cũng hỗ trợ những dòng máy BlackBerry 10.
    Giáng sinh còn có tên gọi khác là Noel hay Christmas là một ngày lễ kỷ niệm được tổ chức thường niên hằng năm của Thiên Chúa Giáo vào ngày 25 tháng 12 sắp tới. Những ngày cuối năm không khí bắt đầu xe xe lạnh, ở một số vùng sẽ cảm nhận rõ nhất đây chính là dấu hiệu cho biết ngày lễ noel sắp đến và một năm nữa sắp trôi qua.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Giáng sinh sắp đến rồi, mỗi người chúng ta đều hòa mình vào không khí sẽ lạnh cuối năm bằng nhiều cách khác nhau, người thì hình nền người thì nhạc chuông, còn bạn hãy thử trò chơi qua đường này thi tài cùng bạn bè người thân của mình ngay trên chiếc BlackBerry 10 của mình nhé.
    Về nội dung game thì Radiant Defense không khác gì so với những game thủ thành khác, nhưng cái làm cho game Radiant Defense hấp dẫn đó là game có mức chơi khá khó ngay từ những level đầu. Trải nghiệm cực tốt trên những chiếc BlackBerry Android của bạn.
    Liên Quân Huyền Thoại (Liên Quân mobile) là một phiên bản game MOBA trên di động đúng nghĩa của Liên Minh Huyền Thoại (LMHT). Bởi ngoài lối chơi tương tự, game còn một số thứ như item, phép bổ trợ và danh sách tướng được bê dựng nguyên bản từ LMHT sang. Dù vậy game có tối ưu, cải tiến một số chỗ để trở nên gọn nhẹ, dễ thao tác trên nền tảng di động hơn.
    Nền tảng BlackBerry 10 tuy rằng hiện tại rất ít ứng dụng và trò chơi so với hai gã khổng lồ Android và iOS, nhưng ít không có nghĩa là không có những trò chơi hay và chất lượng. Sau đây với bài viết này mình xin tổng hợp cùng các bạn một số trò chơi hay nhập vai, phiêu lưu nhẹ nhàng hấp dẫn trên dòng máy BlackBerry 10.
    Một trò chơi với lối chơi Rắn đi đường và săn mồi nhưng lại có cách chơi hoàn toàn khác, đồ họa 8bit giúp chúng ta vừa chơi vừa hồi tưởng về những trò chơi đơn giản ngày xưa. Với Snake Snap cách chơi sẽ tương đối mới lạ, bạn sẽ gặp nhiều chướng ngại vật cản đường mình về đích, ăn thật nhiều kim cương và tìm đường hợp lý nhất để đi nếu không bạn sẽ bị những con thú dữ ăn thị đấy.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Nếu điện thoại bạn không hỗ trợ sạc nhanh thì 7 mẹo sau đây sẽ giúp smartphone bạn giảm thời gian sạc đầy pin một cách đáng kể.
    Chào các anh em, hoà mình vào không khí hân hoan của bản cập nhật 10.3.3 mình cũng xin chia sẻ cho các bác cách khắc phục khi gặp trường hợp BBLink trên win 8.1 và win 10 bị stop working. Lỗi này mình gặp phải sau khi nâng cấp OTA bản win 10 aniversary làm mình ban đầu tưởng BBLink không tương thích ver này.
    Bạn có nghĩ là mình đã biết hết các dòng máy BlackBerry 10? những thiết bị đã có mặt trên thị trường như Z10, Q10 hay Passport là điều gì đó quá đỗi bình thường. Nhưng những thiết bị dưới đây có thể bạn chưa bắt gặp hoặc chưa khi nào được trên tay sản phẩm, lý do bởi vì chúng chỉ dành riêng để test, hoặc thiết bị thử nghiệm nhưng đã bị bỏ mẫu trước khi ra mắt trên thị trường.
    Tất cả người dùng BlackBerry 10 đã chờ đợi phiên bản này từ rất lâu, cụ thể là vào tháng 3 năm nay và cuối cùng bản cập nhật chính thức đã có sẵn trong hơn một tuần trở lại đây. Tuy rằng có nhiều cải tiến người dùng ít nhận thấy được nhưng về cơ bản nhiều người dùng phản hồi về việc Android chạy mượt hơn, pin tốt hơn và những trải nghiệm khác mượt hơn.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Đông về với những lãng đãng yêu thương nơi phố thị. Trời chiều lòng người với những ồn ào trong từng tràng gió rít, đem theo cái se lạnh của gió, cái ẩm ướt của mưa, thoang thoảng của nắng. Và.. đem theo cả bản tình ca của yêu thương.
    Một năm trôi qua - ta cứ ví nó như một cuộn phim. Những nỗi buồn sẽ là phần phim mà ta không muốn quay lại, niềm vui là điều mà con người ta có thể tua lại không biết bao nhiêu lần. Quá khứ rồi cũng sẽ qua đi, sẽ làm nền cho những gì ta đang có ở hiện tại để rồi phấn đấu trong trong tương lai.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 17/12/16
    Last edited by a moderator: 18/12/16