HỎI ĐÁP Blackberry Z10 của các bác có bị hiện tượng giống của em không???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi romesion, 17/6/14.

1. Chào cả nhà.
    Em mới tậu em z10 được hơn 10 ngày hàng chính hãng của hoanghamobile hàng full box mới 100%.
    Nhưng dạo này khi em thực hiện cuộc gọi đi bất kì 1 số đt nào thì thi thoảng nghe bị rè em tắt đi gọi lại thì lại bình thường không bị rè, mà lâu lâu lại bị với bất kì số nào chứ không nhất thiết 1 số cố định nào. Không biiết máy các bác có bị không? va theo các bác thì lỗi này do fw hay phần cứng nhỉ.
    PS:/ em cũng đã chạy lại phần mềm mà vẫn bị.

romesion

romesion
    Expand Collapse

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy của bạn có thể bị phần cứng rồi. Lỗi loa rè ít khi do phần mềm lắm. Nhưng lỗi cần rõ ràng thì họ mới dễ bảo hành. Bạn cứ mang qua TTBH xem sao..

#2 Zerostar, 21/6/14
    Last edited by a moderator: 22/6/14
    romesion thích bài này.
  3. romesion

romesion
    Expand Collapse

Tks bác!
    em mới autoloader lại bản 10.2.1.2102 để theo dõi xem sao nếu vẫn bị chắc phải đi bh gặm nhấm rùi. mà bưa nay con thêm 1 cái khó chịu nữa là gọi điện hay bị nghe vọng lại tiếng của mình nưa @@ lần đầu xài bb mà bị dính lỗi buồn quá :Popo77:

4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái đó cũng ít người gặp lắm bạn. :D, Bạn mua ở đâu thì mang qua đó bảo hành thôi. Nếu mua bên Dauden là được 1 đổi 1 rồi.

5. romesion

romesion
    Expand Collapse

Mình mua bên hoanghamobile, trong 7 ngày đầu bị lỗi thì 1 đổi 1 còn qua 1 7 ngày thì mang qua trung tâm bh cua bb để bh, mà của mình mua cũng gần 20 ngày rồi.

6. trung_ciencone

trung_ciencone
    Expand Collapse

Member

Chủ thớt giải quyết được vấn đề này chưa. Z30 của mình cũng chung hiện tượng này.

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

theo như mình nhận biết với kinh nghiệm trên các dòng máy khác thì chân tiếp xúc loa trong bị chập chờn cụ thể là 2 chân đàn hồi đó bạn, gỡ ra rồi nậy 2 chân lên 1 xíu loa tiếp xúc tốt sẽ không bị rè nữa, chưa thử trên z10 bao giờ nhưng các dòng máy khác thì mình làm tương tự

download012 and trung_ciencone like this.
  8. Mr Hai

Mr Hai
    Expand Collapse

Anh em cho mình hỏi. Mình mua con BlackBerry Passport tại Dauden. Hiện tại vẫn còn bảo hành, máy mình xuất hiện lỗi Loa trong bị rè. Như vậy bảo hành như thế nào vậy. 1 đổi 1 hay trung tâm sửa máy. Mà 1 đổi 1 là máy mới hay là máy đã dùng rồi.