HỎI ĐÁP Blackberry Z10 bị dính BB ID không Autoload được.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi trinhtienqtri, 5/1/17.

1. Nhờ ae giúp đỡ!
    Mình có 1 em Z10 STL 100-1 bị dính BB ID, mình đã Wipe và hiện giờ em nó đang mắc ở bước đăng nhập BB ID.
    Mình dùng Autoload của nhiều OS và làm theo HD của ae DD nhưng Autoload tháo pin thì dừng ngay Connect Bootrom, còn gắn pin vào thì Autoload cứ reset máy liên tục. Rất mong ae giúp đỡ, hướng dẫn cho mình cách khắc phục với ạ.

trinhtienqtri

trinhtienqtri
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn đang ở os nào trước khi wipe máy

3. trinhtienqtri

trinhtienqtri
    Expand Collapse

Member

Mình ở OS 10.3.2.2876 bạn ah.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

cái dó dễ mà bạn, bạn tải hai bản Autoload phiên bản khác nhau, nếu bạn autoload bản nào bị văng thì autoload bản khác sẽ không văng.

chia sẻ kỹ dã có ở bài viết này:

http://blackberryvietnam.net/threads/da-tim-duoc-cach-go-bo-blackberry-protect-tren-10-3-2.41611/

còn về bản ROM thì bạn tải bản 10.3.1.634 hoặc 10.3.1.977 (tải về autoload, bản nào bị văng thì autoload bản khác)

634 ở đây: https://drive.google.com/drive/folders/0B3f5SPSADgrFa21GYnc3ZDBkbVk
    977 ở đây: https://drive.google.com/drive/folders/0B3f5SPSADgrFaFpKeWMyYkNaMXc

Chạy Autoload xong thì bạn làm như sau:

Thao tác: Chạy Autoload một trong 2 bản đã download ở trên, mình thì dùng bản 10.3.1.634 thấy ok! Chạy xong nếu nó tự lên thì nhập BBID của mình vào. Nếu không lên thì cắm BlackBerry vào máy tính chạy BlackBerry Link và chọn Reload để đưa máy về Factory lần đầu chạy nó sẽ khá lâu do phải tải rom về cài đặt tại máy :P. Sau khi hoàn tất nếu vẫn dính BBID thì lại Autoload lại bản 10.3.1.634 cũng vẫn 2 trường hợp xảy ra nếu lên thì tiếp ở bước 3, còn không lên thì cắm BlackBerry Link và nhấn vào Reload lại lần này nó sẽ nhanh hơn do đã tải rom ở lần trước. Sau khi khởi động vào nó sẽ ở rom 10.3.2.2639! Bước sang bước 3.

Sau khi hoàn tất bước 2 anh em vào check update os hoặc update sachesi theo bài ở trên sau khi update xong vào BlackBerry Protect off đi và wipe lại máy. Hưởng thụ!

5. trinhtienqtri

trinhtienqtri
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn rất nhiều! Mình sẽ down và thử lại.

6. trinhtienqtri

trinhtienqtri
    Expand Collapse

Member

Đã up bản 634 Autoload reset máy 2 lần xong thì đèn led màu xanh nhấp nháy. Có khi nào bị cục pin ko vậy bạn.

7. trinhtienqtri

trinhtienqtri
    Expand Collapse

Member

Autoload nó bị ntn bạn ah. Cái này mình bỏ pin, còn ko bỏ pin là nó đứng yên ngay dòng Connecting to Bootrom.

Các file đính kèm: