HỎI ĐÁP BlackBerry vào mạng bằng 3G dù đã bật wifi

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi thandanit, 30/8/13.

1. Mình mới dùng BB 9300, chiều nay mới up lại ROM bật wifi để vào AppWorld cài các soft (có bật cả 3G) đến khi cài xong các kiểu kiểm tra tiền thì thấy nó trừ những hơn 20k, kiểm tra dung lượng thì hết trơn (đăng kí BIS vina theo ngày, đc 30MB free) trong khi đó wifi mình bật 24/24 thế là sao :Popo57:
    mất tiền uổng quá, các bro xem giúp với :Popo77:

thandanit

thandanit
    Expand Collapse

Member

2. thandanit

thandanit
    Expand Collapse

Member

các bro ko có ai giúp à? cả ngày hôm qua em mò mẫm trên các trang mạng nước ngoài thì lòi ra cái hình này, trong khi đó máy em lại ko có option này là sao ???

foolishboy thích bài này.
  3. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Phần connection preference tùy vào mỗi nhà cung cấp, mỗi bản ROM, không phải máy nào cũng có nội dung đó. Nhưng theo nguyên tắt là khi bạn sử dụng BlackBerry World (bản mới nhất) thì nó sẽ ưu tiên kết nối wifi cho bạn.

thandanit thích bài này.
  4. thandanit

thandanit
    Expand Collapse

Member

cảm ơn bạn, lỗi này mình khắc phục đc rồi, phải bật wifi từ 5 đến 10' thì nó mới bắt đầu chuyển qua prefer cho wifi đc :Popo83:

foolishboy thích bài này.
  5. quangdtvn

quangdtvn
    Expand Collapse

Member

Ủa, bạn cho hỏi, vậy là bạn khắc phục xong rồi mới bật wifi 5-10p thì nó mới chuyển qua wifi hả bạn.