BlackBerry từ chối đề nghị sáp nhập của Samsung với giá 7,5 tỷ USD

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi lucky_lackk, 15/1/15.

1. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Sr vì post liên tiếp 3 bài, có thể mình nói không vừa ý kiến của bạn, có thể mình sai hoặc có thể bạn sai. Nhưng nếu không thể giải thích cho nhau được thì hãy giữ ý kiến của bản thân mình trong lòng. Vì một cộng đồng BB đoàn kết và giúp đỡ lẫn nhau :)

Nông.Dân thích bài này.
  2. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Toàn tin từ ... Thế lực thù địch. Chỉ là cái điện thoại thôi. Phải bình tĩnh sáng suốt. Aiza, cứ mỗi lần có tin bán mình thì cổ phiếu lại tăng. Chắc cũng không phải là chiêu trò gì đâu

Nông.Dân thích bài này.
  3. Lynio

Lynio
    Expand Collapse

Member

Mong BB đứng vững trên đôi chân của mình <3<3

Nông.Dân and QuânMèo like this.
  4. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

M định ko nói nữa, vì mình cũng là nguwofi yêu BB, nhưng m ko mù quáng mà tin vào những thứ bạn nói. M sẽ dùng thiết bị tốt nhất chứ ko phải vì nó có dán chữ Blackberry sau lưng.
    Bạn nói Lumia giờ...
    Thế m hỏi từ N sr với E Sr tới giờ. Là cũng dài lắm rồi.
    Nokia làm đc gì?
    Thiết bị nào của Nokia bạn thấy nó tốt?
    Nếu Nokia ko bán mình bạn cũng sẽ mua Nokia chứ?
    Hay bạn mua Nokia vì Nokia là do Nokia sản xuất. Chứ ko phải là nó tốt.
    Thế BB từ 9000 bạn thấy có thiết bị nào tốt.
    OS7 thì thực sử đỉnh cao là 9000, sau đó chỉ thêm thắt và 9900 dường như là ngày tàn.
    Z10 giá trên trời, Q10 ko thể thay thế 9xxx
    Playbook thì là thảm hoạ của mọi loại thảm hoạ. Mình đã ném đi 8 triệu cho 1 thiết bị vô cùng tồi tệ.
    Rồi đẩy luôn z10 sau 3 tháng sử dụng, mà với số tiền đó mình có thể mua đc khối con khiến m hài lòng.
    Mình thực sự ấn tượng với PP vì nó hội tụ tất cả những thứ BB có thể làm.
    Nhưng tất cả chỉ có thế.
    Còn GG mua Youtube bạn nói lúc đó Youtube đang lên, xin lỗi bạn nếu GG ko mua lại, Youtube chưa chắc đã đc như bây giờ, hay nhìn những cty vừa nổi rồi vụt tắt đi.
    SS mua BB ko hẳn để cứu BB mà là cứu chính họ.
    Ho đang trên đỉnh cao và đang thoái trào. Cái họ cần là nên tảng bảo mật. Kho bản quyền đồ sộ.
    Bạn mong chờ điều gì?
    Một sản phẩm tốt hay sự chán nản kéo dài vô tận?

#24 hkyfgbm, 16/1/15
    Last edited: 16/1/15
    ndthuytrang thích bài này.
  5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

BlackBerry bây giờ hiện tại hiểu ra rằng họ không thể chạy đua với các ông lớn như google, apple hay android. Họ tồn tại theo cách riêng của mình, nếu các bạn để ý các báo cáo tài chính mới đây thì doanh thu phần mềm chiếm đa số hơn việc phát triển phần cứng. BlackBerry giờ đây đang tập trung vào doanh nghiệp với BES hay phần mềm nhắn tin OTT hoặc QNX và thậm chí là lĩnh vực chăm sóc sức khỏe, tuy rằng không thể phủ định những thành công hiện tại về phần cứng khi Passport được đón nhận rất nhiều từ mọi nơi trên thế giới và hiện tại là Classic nữa. Một sự phát triển riêng biệt và tận dụng thế mạnh của BlackBerry là bảo mật, có thể mình không thể hiểu hết được chữ bảo mật ở đây bao hàm những lĩnh vực gì nhưng cũng nên nhìn nhận vào BES 12 thậm chí Samsung nhận ra một thế mạnh không nhỏ từ dịch vụ này và hợp tác với BlackBerry để phát triển gói cước doanh nghiệp BES 12. <=-P\=D/

Chúng ta là người trong cuộc sẽ hiểu rằng BlackBerry đã cố gắng hết sức để vực dậy và bắt đầu nhìn thấy lợi nhuận, không phải đơn giản Samsung không đâu mà đè nghị mua lại BlackBerry vì tương lai đang được mở rộng cho BlackBerry hiện tại. Hiểu nôm na rằng nếu như 2 năm trước bạn hỏi 10 người BlackBerry là gì thì 9 người trả lời là không biết nhưng hiện tại thì sao hiện tại theo mình nghĩ 9 người đó sẽ biết BlackBerry là gì. BlackBerry hiện tại đang làm mọi cách để người dùng biết đến họ nhiều hơn, phát triển song song kể cả nâng cấp phần cứng lẫn phần mêm thiết bị ngày càng hoàn thiện nhất. Các bạn có để ý không, BlackBerry không hề phụ thuộc vào một hãng trung gian nào khác như Samsung đang phụ thuộc vào google với nền tảng android trên thiết bị của họ và họ cũng phải chi một chi phí không nhỏ cho việc này và hiện tại họ đang cố gắng phát triển hệ điều hành của riêng mình mang tên Tizen còn BlackBerry luôn theo hướng đi của mình mà không phụ thuộc vào một ai.

Do vậy nếu như chúng ta bàn luận về vấn đề này phải chăng sẽ không có hồi kết, nhìn nhận vấn đề thỏa đáng chúng ta sẽ hiểu được vấn đề. Samsung sẽ có cái hay nhất định và BlackBerry cũng thế. Hãy tự hào vì mình đang cảm nhận được những điều hay từ những trải nghiệm dòng điện thoại này, và nhà sản xuất BlackBerry khẳng định sẽ có ít nhất 1-2 thiết bị độc đáo sẽ được ra mắt trong năm và phá vỡ mọi hình mẫu như trên các hãng điện thoại khác đang đi theo, với apple hay samsung các thiết bị ra đời luôn na ná nhau bạn sẽ khó phân biệt khi sử dụng. \=D/({})

#25 Nông Dân, 16/1/15
    Last edited by a moderator: 16/1/15
    QuânMèo thích bài này.
  6. GM Store

GM Store
    Expand Collapse

Thằng Sam muốn đưa cái nút home củ chuối của nó lên BB à?B-)

7. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Suy nghĩ của bạn giống như áp đặt cho Youtube rằng phải có Google thì mới thành công được, điều đó đúng nhưng sao bạn không nghĩ rằng tiềm lực của Google + khả năng Youtube mới tạo thành công được như ngày hôm nay. Suy nghĩ phải đa chiều, chứ áp đặt như bạn thì mình có ví dụ công ty do Google mua lại kinh doanh thất bại bạn cũng chẳng thèm tin.
    OS7 lôi 9000 vào , wtf ? Bạn chê hết tất cả những sản phẩm BB10 ngoại trừ Passport . Yêu cầu của bạn về điện thoại nó cao quá, không có sản phẩm nào là hoàn hảo đâu 100% đâu, kể cả Apple hay Samsung. BlackBerry có những ưu điểm, nhược điểm riêng mà bạn phải chấp nhận. Sao bạn không hứng thú với những ưu điểm mà nó mang lại mà cứ để ý những hạn chế của nó làm gì, làm vậy chỉ khiến bạn bực bội hơn mà thôi.
    Mình cũng không tranh luận nữa, lý do thì mình đã viết ở post #21, và mình sẽ giữ quan điểm của mình rằng : " cái ngày mà SS mua BB và thay thế logo chùm dâu bằng cái tên SS, BBM biến thành SSM, giống cái cách M$ làm với Nokia là cái ngày mà BB trong tim mình đã chết ".

Aric Lam thích bài này.