BlackBerry từ chối đề nghị sáp nhập của Samsung với giá 7,5 tỷ USD

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi lucky_lackk, 15/1/15.

1. tarzan115

tarzan115
    Expand Collapse

Member

Bác nói có vẻ đúng nhưng chịu bán mình thì BlackBerry không còn là BlackBerry nữa rồi. Cũng như Microsoft xoá sổ thương hiệu Nokia.

QuânMèo and Nông.Dân like this.
  2. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Nói ngắn gọn T ko thích cái chữ SS xuất hiện trên bất kỳ sản phẩm nào của BB =))

QuânMèo and Đinh Văn Phong like this.
  3. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

cho em gửi vài nghìn VND theo anh đầu tư vào thần tượng Chen của em với anh (rofl)

4. chuot&mathiforever

chuot&mathiforever
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vậy mổi người hùng 5 nghìn vnđ mua 2 ly nước mía lót PassPort ngồi hóng cổ phiếu nhé!

Aric Lam thích bài này.
  5. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Vâng. việc từ chối của BB là đúng.
    không chừng anh em mình có đủ tiền uống ~O) trong năm sau ấy chứ :)

#15 Aric Lam, 15/1/15
    Last edited: 15/1/15
    chuot&mathiforever thích bài này.
  6. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cmt của mình là 50-50. Nghĩ là tốt xấu còn phải chờ, chưa hẳn là ko tốt. Cái cách cmt nói SS như quân ăn cướp nên mình thấy nực cười thôi.
    Thế bạn nghĩ SS mua BB rồi cho BB chết à, thế họ đc cái gì.
    Nokia bị M$ mua, thế bạn ko thấy Lumia vẫn ra đều đều đó à. M$ ko cố gắng à. M$ ko mua thì giờ Nokia còn chả có tiền mà trả cho công nhân đâu. Cũng ko còn tiền mà ra sp mới đâu.
    Bạn làm như SS rảnh hơi lấy 7 tỷ ném qua cửa sổ vậy. Có xem Levono mua lại IBM rồi phát triển Thinkpad giờ Laptop Levono top thế giới chưa. Thấy GG mua Youtube chưa?...
    Chả ai muốn BB bán mình cả. Nhưng là người yêu BB từ 2007 tới giờ bạn có thấy thất vọng ko? Cũng vì ko chịu thay đổi mà giờ như vậy đó.

nganinho thích bài này.
  7. nganinho

nganinho
    Expand Collapse

Well-Known Member

BlackBerry sẽ không bán mình, chính xác hơn là các nhà đầu tư sẽ không làm vậy.
    Họ đã bỏ tiền, không phải ít mà là rất nhiều tiền để đầu tư cho BlackBerry trở lại và tiếp tục sống. Hiện tại đang tốt, không cớ gì các nhà đầu tư đồng ý bán cả. Nếu muốn thì đã bán cách đây hơn năm rồi. :)
    Mặc khác, Samsung muốn mua và cổ phiếu của BlackBerry thì họ hoàn toàn có thể làm được trên sàn chứng khoán. Nhưng mua đứt và dùng tiền để tạo ảnh hưởng lên BlackBerry thì đó là câu chuyện xa xôi. :)

Ngoài ra, Samsung còn có thể muốn mua lại vài bằng sáng chế của BlackBerry, trong đó có vài thứ liên quan đến QNX. Nếu mua được, không chừng chúng ta sẽ thấy BlackBerry-Samsung phone :D

#17 nganinho, 15/1/15
    Last edited: 15/1/15
  8. nganinho

nganinho
    Expand Collapse

Well-Known Member

Comment chuẩn như Lê Duẩn :D

9. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Để mình quote lại những gì bạn viết rồi bạn xem lại comment trên của bạn xem nó ăn nhập gì với nhau nhé
    Xong giờ tới phần ví dụ bạn đặt ra , trường hợp Google mua YouTube trong hoàn cảnh nào ? Nếu bạn tinh ý, chắc bạn nhận ra nó khác hoàn toàn bởi vì youtube đang rất thành công vào thời điểm đó, và việc mua lại cũng như Google đồng ý cho Youtube trở thành công ty hoạt động độc lập ( mình nhấn mạnh chữ in đậm) chỉ có lợi cho cả 2 mà thôi.
    Giờ đến M$ và Lenovo nha, cũng như theo đoạn quote bên trên thì chắc Nokia phải hạnh phúc lắm vì hồi sinh từ vực thẳm nhỉ. Bạn có thể chỉ mình mua 1 chiếc Nokia lumia cho em gái mình không, sản phẩm mới nhé, rẻ thôi mình không nhiều tiền. Hả, làm gì còn cái nokia lumia nào nữa, chỉ có Microsoft Lumia thôi ,và M$ đang xoá nốt những gì mang tên nokia khỏi những ứng dụng được viết bởi chính nokia. Nếu bạn muốn cầm trên tay sản phẩm SS với phần mềm SSM ( Samsung Messenger) mà nghĩ rằng BB đã được cứu thì mình cũng chịu .
    Những gì bạn nói cũng có lý, đúng, không hề sai nhưng theo mình nó chả ăn nhập gì đến đoạn quote (chữ in đậm) trên của bạn cả. Mình không có ý gì đâu, thật đấy.

#19 QuânMèo, 15/1/15
    Last edited: 16/1/15
  10. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Hy vọng những điều bạn nói là sự thật ,thì SS mua BB rồi cấp kinh phí công nghệ để BB phát triển , rồi cho ra đời Z50,60,70...v...v vẫn mang cái tên BB thì không chỉ mình mà rất nhiều người nữa sẽ vỗ tay và thầm cảm ơn SS. Nhưng đời chẳng như mơ và mình sẽ chẳng bao giờ muốn thấy Samsung hub, Samsung Messenger và Samsung Qnx. :D