HỎI ĐÁP Blackberry Silver Passport không tìm được Location train Protect.blackberry

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi hoang bao, 19/3/16.

1. Như tiêu đề mình vừa tiễn em BB PP Black đi thì rước em Silver về, hứng thú lên tới não và tụt xuống thật nhanh khi mình thử bật Protect.Blackberry thì nó báo là KHÔNG TÌM ĐƯỢC NƠI MÌNH Ở. Mình tưởng máy bị lỗi soft, mình reload luôn nhưng vẫn "hoàng mèo", Nhưng sau đó mình thử lên MAP trên BB thì nó tìm được nơi mình ở, còn lên Protect.Blackberry thì không tìm được gì hết.
    PS. Máy mình mua ở MaiNguyen, máy mới trong hộp, nhưng không biết có phải máy bán lại hay không mà xảy ra tình trang như thế. Vậy các bạn thấy là do phần cứng máy hay do soft hay là do server Protect.Backberry của Bác Chen?
    Xin cám ơn.

hoang bao

hoang bao
    Expand Collapse

Member

#1 hoang bao, 19/3/16
    Last edited: 19/3/16
    trieuhung thích bài này.
  2. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk
    Expand Collapse

Member

cái protec của BB bị giở chứng ý mà, lúc được lúc không

hoang bao thích bài này.
  3. trieuhung

trieuhung
    Expand Collapse

Member

cai protect BlackBerry la luc duoc luc khong nhe bac, dung hoang man. may mua moi ma hehe, chao bac nhe

hoang bao thích bài này.
  4. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk
    Expand Collapse

Member

Mấy hôm trước con PS của mềnh không nhận, mà con Z10 thì được. Hôm nay thì ngược lại. O:)

hoang bao thích bài này.
  5. hoang bao

hoang bao
    Expand Collapse

Member

cám ơn bạn, mình đã remove cái account then blackberry.protect và đã thành công. Nhưng một vấn đề là ốp lưng đằng sau máy thì nó có vẻ không có chặt nên lac mình nhấn vào thì nghe tiếng "bộp", mình alo lên Mainguyen thì họ bảo là k sao, cái đó là do máy nào cũng có?! bạn thấy họ giải thích hợp lý không? cám on bạn.

6. Kaka0

Kaka0
    Expand Collapse

Cái nắp của em cũng không chặt, chỗ nhét sim va thẻ ấy, nó hở ra 1tẹo.

hoang bao thích bài này.
  7. hoang bao

hoang bao
    Expand Collapse

Member

em sử dụng BBPP leu chưa, em có thể giúp anh là bản 10.3.2 nào là ổn định không? vì máy anh nó tự đọng khởi đọng lại hoi. anh đã reload lại mà nó vẫn bị. anh cũng không hiểu luôn. cám ơn em.