HỎI ĐÁP BlackBerry Q10 hàng VN lỗi phím

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi kiu.anhvu, 20/8/14.

?

BLACKBERRY Q10 của bạn có bị như vậy không?

1. 50.0%
  2. Không

28.6%
  3. Thỉnh thoảng

21.4%
  1. Xin chào ACE,
    Như tiêu đề thì em mới mua em Q10 chính hãng được 2 tháng nay và ngoài vấn đề nóng máy ra thì tính đến nay phím A( *) và E(2) tự nhiên rất khó bấm, không nhạy được như trước. Phím A( *) thì còn đỡ chứ phím E(2) thì giờ coi như phải bấm mạnh mới được ạ, máy thì mới mua mà giờ mang bảo hành em cũng xót xa lắm ạ :( Có bác nào như em và đã có hướng giải quyết thế nào chia sẻ cho em xin với ạ :(
    Sincerely,

kiu.anhvu

kiu.anhvu
    Expand Collapse

Member

2. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Của bạn là Q10 trắng ah

3. kiu.anhvu

kiu.anhvu
    Expand Collapse

Member

Màu đen bác ạ :( Em vẫn chưa mang đi bảo hành được :-<

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Cái lỗi này theo như mình biết thì bấm phím khó ăn, nếu bạn đi mua máy kiểm tra kỹ một chút là sẽ test được bàn phím bị tình trạng này. Hiện tại thì bàn phím của Q10 theo như mình biết nếu bạn đem ra bảo hành thì sẽ được hỗ trợ thay bàn phím mới, nhưng có một nhược điểm của dòng máy Q10 đó la khi thay thế bàn phím sẽ phải bóc Seal màu đen bên dưới Pin lên vì thế khi dán lại Seal sẽ rất khó nhìn vì vậy nếu như ban phải thay thế bàn phím thì phải chấp nhận điều này.

Thân !

binhthuan09 thích bài này.
  5. binhthuan09

binhthuan09
    Expand Collapse

Member

Thay phím xong là hết tình trạng như thế này hả bạn.

6. kiu.anhvu

kiu.anhvu
    Expand Collapse

Member

Dear All,

Cũng bận công việc quá nên chưa báo cáo lại với được các bác ạ, mong các bác thông cảm.
    Sau khi mang máy ra BH tại Xã Đàn thì sau 3 ngày em đã nhận lại được máy, nhân viên bàn giao máy lúc đầu báo thay phím mới, nhưng sau có 1 anh kỹ thuật viên đứng đó nhìn phiếu và báo lại là "sắp xếp lại linh kiện" chứ không phải thay mới. Em có hỏi lại là "sắp xếp lại linh kiện" là thế nào thì anh kỹ thuật bảo vì các phím của anh bị lệch nên phải sắp xếp lại thôi chứ không có gì. Em có kiểm tra kỹ lại máy và ảnh chụp trước khi giao máy cho bên BH thì nhận ra rằng máy chưa bung, em cũng đang thắc mắc chưa hiểu họ làm kiểu gì ạ :(

7. kiu.anhvu

kiu.anhvu
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bác đã tư vấn, khi mua máy thì em có test máy như trâu bò nhưng không phát hiện ra gì. Sau 2 tháng dùng thì bắt đầu phím A và sau đó là phím E, Phím E càng ngày bị càng nặng thì phí A lại đỡ hơn hồi mới bị :D. Đến giờ là sau 2 tuần kể từ khi nhận máy từ trung tâm BH về thì em dùng vẫn tốt :) .Cũng may là bị như anh kỹ thuật bảo chứ em chỉ sợ là bị nước vào rồi chỗ linh kiện bị gỉ và không được bảo hành thì hỏng ạ :)

Nông.Dân thích bài này.
  8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Dòng máy Q10 có lỗi đặc trưng là phím bạn nhé, nên mình sử dụng cũng nên lưu ý và nâng niu em nó. Chào bạn nhé !

9. thienloi2141994

thienloi2141994
    Expand Collapse

cho mình hỏi thêm chút. q10 của mình màu đen. mình mua đc 1 thág rồi và em nó có biểu hiện phím B, M thỉnh thoảng k bấm đc, lúc bấm đc. Khi vuốt mở máy thường xuyên bị tìm kiếm chữ B và hiện quay số nhanh. vậy là lỗi j?

10. kiu.anhvu

kiu.anhvu
    Expand Collapse

Member

Chào bạn, chắc cũng lại là lỗi liên quan đến bàn phím(phần cứng), bạn mang bảo hành ngay để đỡ ức chế như mình. Mình bảo hành thì sau 2 ngày thì nhận lại được máy :)(của mình thì được đổi bàn phím mới).

#10 kiu.anhvu, 28/12/14
    Last edited: 28/12/14
    Nông.Dân thích bài này.