THẢO LUẬN BlackBerry Priv: Một năm nhìn lại

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Nông Dân, 7/11/16.

1. QuangAK

QuangAK
    Expand Collapse

Member

Priv dùng khá thú vị. Tuy nhiên hiệu năng chưa ổn so với cấu hình khá cao như vậy. Mình dùng Priv và HTC M8 thì hầu hết là dùng M8, Priv thỉnh thoảng dùng vì trải nghiệm kém hơn. Các tác vụ thông thường thì M8 (cài ROM cook) ăn đứt Priv (đã update bản mới nhất), chỉ thua ở khoản đồ hoạ :( Ko nói đến một số tính năng vốn là đặc sản của BB như Bàn phím, bảo mật..

Ps: Priv mình để trần ko dán màn hình nhưng độ mượt mà đối với các thao tác cảm ứng thì kém xa M8 (dán kính cường lực). Ko nói đến phần mềm thì mình có cảm giác mặt kính của Priv ko đc trơn tru khi vuốt tay lên!? Hy vọng các bản update trong tương lai sẽ cải thiện hiệu năng :)

#11 QuangAK, 8/11/16
    Last edited: 8/11/16
    hai_lethanh86 thích bài này.
  2. khanhvlxd

khanhvlxd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác nào gọi video qua Facebook Messenger mà máy nóng, bị bỏng tay chưa @@

3. ngoduythien

ngoduythien
    Expand Collapse

Member

Trải nghiệm Priv khá là khó chịu đối với ai không phải là fan trung thành của BB. Mình là fan nên chấp nhận được dù máy nóng, hay giật lag, và khả năng chơi game rất kém. Mong là Priv sẽ tiếp tục được cải thiện hiệu năng qua các bản cập nhật phần mềm

#13 ngoduythien, 9/11/16
    Last edited: 9/11/16
  4. vkkhongtien

vkkhongtien
    Expand Collapse

Member

Tính mua máy về chơi vài game ruột như FIFA, Coc, ... mà thấy đánh giá z chắc bỏ ý định kết duyên em nó lun rùi. có bác nào trải nghiệm mấy game này trên PRIV thì chia sẻ giùm mình xem ổn ko

5. ngoduythien

ngoduythien
    Expand Collapse

Member

=)) em này chơi game nhẹ vẫn đc. Bản chất máy nóng nên nhanh hao pin, nhất là chơi game. Nói thật là priv dùng còn không mượt bằng note 3 chỉ chạy chip snapdragon 800.

6. vkkhongtien

vkkhongtien
    Expand Collapse

Member

Mấy trò Fifa cũng 1gb đó bác, nhưng m ko cài nhìu mà chỉ 2-3 trò thôi. Đá banh mà màn hình ko nhay hay mau hết pin thì thua rồi. Từ giã bb, mua iphone cho lành

7. ngoduythien

ngoduythien
    Expand Collapse

Member

Mua để làm việc thì ngon nhưng dính game thì mình phải chuyển qua ipad=)). Dùng BlackBerry vì đam mê là chính mà

8. HoangTran88

HoangTran88
    Expand Collapse

Member

Priv dùng rất tốt nhưng không mang lại cảm giác thỏa mãn như PP và PPSE.

Sau khi dùng thử cả DTEK 50 và 60 thì mình quyết định dừng lại ở Priv và đợi DTEK 70. Hy vọng Dtek 70 sẽ có bàn phím tốt như Classic và có cảm ứng tại bàn phím như PP/PPSE.

9. DMDBB9900

DMDBB9900
    Expand Collapse

Member

Mình thấy ngoài phần cứng chưa dc hoàn hảo thì Priv đáng giá, sử dụng tốt cho đa số ứng dụng, chơi game, bàn phím có, cảm ứng có, màn hình lớn cũng có. Còn so với PP thì hơn hẳn, ko thể yêu nổi BB10.

10. ngoduythien

ngoduythien
    Expand Collapse

Member

Về cơ bản làm việc thì tốt, chơi game thì ko ngon đâu nhé=)) dù cấu hình của Priv là khá cao trong các máy android bây h. Có lẽ vấn đề nằm ở việc xử lý phần mềm của BB chưa thật sự tối ưu