HỎI ĐÁP Blackberry Passport SE hao pin kinh khủng...

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi crazysexycool1981, 14/1/16.

1. Hi AE, mình hiện đang xài Passport SE, thời gian tầm 1 tháng trở lại đây mình thấy em nó hao pin ghê gớm, để chế độ chờ khoảng 8 tiếng, pin sụt 40-50% pin! Mình đã nhiều lần kiểm tra chế độ đa nhiệm ko có app hay game nào đang chạy, kể cả trình duyệt web cũng tắt, độ sáng màn hình tầm 30-50%, điện thoại luôn ở chế độ rung :]Y

1 số ứng dụng mình để chạy ngầm bao gồm: Báo thức, Power Tool, AppLock! Mình ko xài ứng dụng Facebook mà lướt Facebook qua trình duyệt mặc định của máy, những lúc ko vào mạng mình luôn tắt trình duyệt! Ngoài ra mình ko xài BBM vì nhà mạng của mình là Gmobile (trước đây là Beeline) chỉ có chế độ 2,5G chứ ko có 3G! Chế độ định vị mình luôn tắt, trong HUB mình bật chế độ thông báo của Gmail, còn lại BBM, YM ko online nên koi như ko bật :S

Mình có cài 1 số game và app như trong video bên dưới, mình ko biết chính xác điều gì khiến pin hao hụt kinh khủng như vậy! AE nào biết mách giùm mình với, giờ thời gian từ 0:00AM - 6:00AM hàng mình toàn phải turn off điện thoại để tránh hao pin, bất tiện kinh khủng! Hôm nào quên ko tắt máy trước khi đi ngủ koi như hôm sau gần cạn kiệt pin X_X
    PS: máy mình đang chạy OS 10.3.2.2474
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 crazysexycool1981, 14/1/16
    Last edited: 14/1/16
  2. tigol

tigol
    Expand Collapse

Member

bác cài cắm nhiều quá nhìn hoa cả mắt, bác up rom lên xem sao :D

3. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

nhiều apps Android quá nên bị á bác. Em thấy, dùng PP đâu cần tải Opera mini làm gì, cũng đâu cần tải một lúc nhiều ứng dụng quá. Có trình duyệt rồi mà bác còn tải Chorm với Firefox làm gì. Bác cũng tải nhiều trò chơi Android quá, hao pin là đúng mà, xóa bớt App đi là ok bác ạ. :)

ITdhpd thích bài này.
  4. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk
    Expand Collapse

Member

nhiều apps ăn đờ roi cũng chưa phải là nguyên nhân chính đâu, có thể là có 1 apps nào đó xung đột với nhau rồi. kiểm tra và xóa apps đó đi là ổn. không thì auto và wipe máy lại và cài lại áp đi (cài lại từng áp hoặc nhóm để loại trừ thằng xung đột) ngày xưa con PS của mình cũng bị vậy, đang 50% nhảy cái bụp xuống 0%.

5. ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mấy cái app trình duyệt bác bỏ hết đi, browser của bb10 qiúa mạnh rồi mà. Android nhiều sinh rác nhiều thôi, tốn pin hơn là đương nhiên. Ko bác thử load lại os cho nó ổn định, fix những file bị lỗi đi

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk