Blackberry Passport không nhận simcard

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi C.Royl, 23/12/14.

1. Kính gửi các BBers!
    Mình là newbee,mới dùng Passport được 1 tuần (máy đặt mua từ Amazon).
    Mình bị lỗi BB Passport không nhận sim card, rất mong các BBers giúp đỡ cách sửa, hoặc tư vấn địa chỉ có thể sửa (mình ở Hà Nội). Trân trọng cám ơn!
    * Tình trạng máy: máy mua về mình dùng khoảng 1 tuần (chưa lắp sim), OS 10.3.0.908, thấy tất cả đều OK.
    Sau khi mua sim nano (viettel) và lắp vào thì thấy không nhận sim, sau đó mình tháo và lắp vài lần thì nhận sim. dùng khoảng nửa ngày thì thấy lại bị không nhận sim, lại lắp đi lắp lại vài lần thì lại nhận ( đã đổi sim 3 lần, lắp sim vào Pass Port khác thì nhận ngay :> không phải do sim). Sau khoảng 1 ngày thì tịt luôn. Mình đã mang máy ra một số cửa hàng để kiểm tra, họ bảo không tìm ra lỗi ( không phải lỗi chân sim, lắp sim khác vào thì hiện lên một 1-2 giây thì lại mất) nên thử uprom lại bằng một số OS khác mà vẫn không được.
    PS: rất mong các BBers tư vấn sớm giúp!
    sđt: 0989132324; email: commit.royl@gmail.com;

Trân trọng!

C.Royl

C.Royl
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Passport rất nhiều mem mới nên kinh nghiệm chưa cao, cần được các bạn nhiệt tình chỉ giúp chủ topic. Lỗi này bạn có thể uprom lại xem có khắc phục được tình trạng đó không

3. C.Royl

C.Royl
    Expand Collapse

cám ơn bạn, mình đã thử uprom (10.3..0.1174 và 10.3.1.1154) đều không được, Haizz!

4. quyenphuong216

quyenphuong216
    Expand Collapse

Member

5. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk
    Expand Collapse

Member

làm lại cái sim mới đi

6. chutuong13

chutuong13
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bị lỗi như trên
    Mình cũng mua máy xách tay. Ban đầu dùng bình thường, sau đó tậm tịt trong nhà. Ra đường thì sóng gió vi vu. Mang máy đi hỏi các cửa hàng thì ng bảo phần cứng người bảo do phần mềm. Thay sim nano ko cải thiện tình hình.
    Khuyên bác nên ở os 10.3.1 trở xuống. Lên 10.3.2 ko xuống đc. Autoloader các bản 10.3.1 dùng mỗi bản vài ngày xem bản nào sóng tốt nhất
    Mình ở tỉnh nên ko gửi đến các của hàng để xem phần cứng đc nên chỉ chung sống với nó thôi :)