OFFICIAL BlackBerry OS 10.3.2.2639 sẵn sàng update OTA cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi GHΩST-ββΣR, 9/9/15.

1. lap srv

lap srv
    Expand Collapse

Member

Phiên bản hiện có gần nhất với bản cập nhật nên chỉ cần 36MB?

2. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Của mình là thằng zalo!! 1 app adroid, có lẽ vẫn chưa ổn định khi dùng mấy app Android! Khi cảm ứng vuốt ngoài homescreen không được là mình làm giống bạn, mở Zalo lên out ra kiểm tra thì cảm ứng lại hoạt động!

3. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Bản mới này có một số khác biệt sau:
    1. Máy ít nóng khi dùng app Android! (ít chứ không phải là mát nhé)
    2. Vừa update xong comment diễn đàn không lag! Được 1 Ngày Giờ lại lag
    3. Trong trình duyệt khi bấm W hoac < để mở tab thì khi kéo lại có hiện tượng bị đứng! Nếu không muốn kéo thì double click 2 lần nó sẽ tự động đóng (bản cũ thì vuốt hoặc click 1 lần là tự động đóng danh sách tab)
    4. Bấm T hoặc B để lướt nhanh trang web hoặc forum rồi dừng lại đột ngột bằng cách chạm màn hình khi nó đang chạy giờ không còn ở bản mới này! Xuống là xuống hết lên là lên hết, cảm thấy hơi bất tiện so với bản cũ! Đôi khi xem bài trong diễn đàn hoặc lựa chọn một số danh sách thì phải kéo từ từ hoặc ấn space từng đoạn một rất mất thời gian! Mình hay dùng cách soạn reply trong tin nhắn rồi copy paste vào diễn đàn cho lẹ, soạn trong blackberryvietnam có mà muốn đập máy
    5. Duyệt Web riêng tư đã cho qua khung trái của trinhduyet ko còn để trong cài đặt nữa! Và cho chạy song song giữa duyệt riêng tư và duyệt bình thường!
    6. vấn đề pin: không dám nói ngon hơn, nhưng có cải thiện khi để off thời gian dài! (cái này cũng khó nói vì cách dùng và cài đặt apps của mỗi người mỗi khác, mình thì luôn luôn tắt hẳn ứng dụng Android bằng cách giữ nút x một lúc cho tắt hẳn sau khi dùng xong!)
    7. Vấn đề lúc có lúc không khi vuốt phím cứng ngoài homescreen thì đã xác định được là do xung đột với apps Android! Có bác gì ở trên bị apps skype còn của mình thì dính cái zalo! Game Android thì mình ít chơi nên chưa thấy xung đột với cái nào (bác nào bị apps nào thì báo cho anh em biết để phòng tránh) cứ mở App rồi thoát ra là vuốt lại bình thường!
    8. Trước khi update bản này mình hay để chế độ vuốt mở! Đôi khi vuốt nhẹ chút xíu để xem giờ rồi đóng lại là tắt màn hình! giờ cũng vẫn vuốt nhưng phải cao hơn (phải vuốt quá nửa màn hình thì nó mới lên, có lẽ BlackBerry muốn tránh làm nhạy quá khiến nhiều bác bỏ túi hay bị chạy loạn xà ngầu)
    9. Lịch đợt này làm trực quan dễ nhìn hơn!
    10. Camera lấy nét nhanh chóng hơn!
    Ps: của mình dùng pp, các bác thấy còn thiếu cái gì bổ sung cho anh em nắm bắt luôn nhé! Thanks all....!!!!!

#183 panjero96, 13/9/15
    Last edited: 13/9/15
    Nông Dân and trungjojo like this.
  4. hungnmmap

hungnmmap
    Expand Collapse

E không biết máy các bac thế nào chứ E lên bản này cho cả Z10, Z30, Passport thì đều nóng máy và pin sụt rất nhanh các bác ạ. Có bác nào bị giống E và có cách khắc phục ko ạ? Pin sụt đi thấy rõ ạ

Các file đính kèm:

5. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Sụt bao nhiu % trong bao lâu, các apps bác sử dụng như thế nào? Bác chụp ảnh phần theo dõi pin xem! Mới hôm qua sạc full, để offline máy 7 tiếng (từ13h-20h) sụt 3% pin, có 2 tin nhắn vẫn để chế độ bình thường không bed mode! So với máy mình thì rất ổn định! Như bác cuhiep bên Tinh Tế có nhận xét thì máy passport có thể chạy không ổn định với một số người, mà cũng chẳng rõ nguyên nhân sụt pin do đâu! Trong quá trình sử dụng bác chịu khó để ý xem mục theo dõi pin và cpu apps nào chạy ngầm nó kéo pin thì hạn chế nó lại!

6. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đag tét trên BlackBerry Passport. Đây là pin:2BECD822 của mình

#186 se7en, 13/9/15
    Last edited: 13/9/15
  7. trungjojo

trungjojo
    Expand Collapse

Member

Đang test trên z10-002, giao diện theo dõi pin trông đẹp hơn

8. luongxuanphuong

luongxuanphuong
    Expand Collapse

Member

Bản này pin chờ cho Q10 cũng ổn. Tắt hết 3G, WiFi, GPS thì hơn 3h tụt 1% pin. IMG_20150914_044803.png

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

**-= bác lên pp roài, thích nhá, em lại vừa chia tay pp về với Z10 =))

se7en thích bài này.
  10. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sao vậy bác sao xuống z10 rồi