OFFICIAL BlackBerry KEYone nhận cập nhật bảo mật Android Tháng 9

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry Android' bắt đầu bởi blackstone, 24/9/17.

1. cats.jpg

Nhóm phản ứng về các sự cố bảo mật của BlackBerry công bố họ đã bắt đầu giới thiệu bản cập nhật bảo mật Android tháng 9. Sau khi tải về và cài đặt, bạn sẽ thấy sự thay đổi mức độ bảo mật của mình, và khoảng thời gian này, phiên bản này xuất hiện từ ngày 5 tháng 9 năm 2017 hoặc muộn hơn một chút.

Máy mình sáng sớm nay đã nhận cập nhật tháng 9 mã là AAO472, chưa thấy có gì mới cả ngoài icon của chương trình update. Các bạn có thể kiểm tra cập nhật và tải về để hoàn thiện chiếc BlackBerry của mình nhé !

blackstone

blackstone
    Expand Collapse

Member

#1 blackstone, 24/9/17
    Last edited by a moderator: 25/9/17
    Càn Chấn Khôn thích bài này.
  2. NeyiaH

NeyiaH
    Expand Collapse

Chào bạn,

Không biết bạn có gặp sự cố về phím back không? Từ khi up lên AAM481 mình đã bị phím back lúc ăn lúc không, lên AAO472 thì phím back tèo luôn :((

3. t_three

t_three
    Expand Collapse

Member

Mình đang ở AAk399 và cũng bị tình trạng 3 phím chức năng lúc được lúc không, tắt màn hình bật lại là lại ok

4. NeyiaH

NeyiaH
    Expand Collapse

Chào bạn,
    Bạn nói tắt màn hình bật lại là làm sao vậy? Mình làm đủ kiểu, restart, factory reset, .. Mà vẫn không khắc phục được. :(

5. blackstone

blackstone
    Expand Collapse

Member

Máy mình vẫn bình thường không thấy có vấn đề gì cả, từ AAM481 đến AAO472 này

6. NeyiaH

NeyiaH
    Expand Collapse

Bạn có sử dụng miếng dán cường lực không?

7. t_three

t_three
    Expand Collapse

Member

Vậy có thể của bạn bị nặng quá, mình chỉ cần bấm nút nguồn để tắt màn hình đi, rồi bật lên là đc luôn. Và mình để ý kỹ, khi bị như thế thì trên màn hình có 1 điểm bị nhiễm từ, như kiểu mình vẫn để 1 ngón tay trên màn hình vậy, dẫn đến 3 nút chức năng ko nhận

8. daovan

daovan
    Expand Collapse

Member

À thì ra là người. Hôm qua mình thấy góc bên trái phía dưới màn hình có hiện tượng nhiễm từ đó mình tưởng hỏng màn hình rồi nên đã thử thay hình nền thì mất không thấy hiện tượng đó nữa.

9. t_three

t_three
    Expand Collapse

Member

Thế chuẩn rồi, chính là khoảng màn hình bên dưới bên trái, có 1 kinh nghiệm chia sẻ vs bác là khi nhét vào túi quần thì quay màn hình ra ngoài sẽ ko bị nhiễm từ nữa

10. t_three

t_three
    Expand Collapse

Member

Tiện ae cho hỏi luôn là mọi người đã có bản cập nhật chưa, chứ máy mình vẫn bản tháng 3 - AAk399