HỎI ĐÁP Blackberry ID gốc không đăng nhập được

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kid160388, 9/9/14.

1. Hiện tại mình đang sử dung Blackberry Z10 - 002 . Mình có tạo một tài khoản Blackberry ID lần đầu và đăng nhập vào điện thoại , hiện tại khi mình đăng nhập tài khoản BB ID đó vào thì máy báo phải nhập tài khoản Blackberry ID gốc . Kiểm tra thông tin trên máy thì thấy tài khoản Blackberry ID trên máy vẫn là tài khoản mình đã tạo . Trong khi đó Login bằng trình duyệt trên máy tính thì vẫn vào bình thường . Trước đó có một lần mình đã reset đổi mật khẩu này .
    Có ai biết khắc phục tình trạng này giúp mình với, hiện tại ko thể cập nhật phần mềm vì ko đăng nhập đc BB ID !
    Thanks !!!

kid160388

kid160388
    Expand Collapse

Member

#1 kid160388, 9/9/14
    Last edited: 9/9/14
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Theo như bạn nói thì hiện tại thì BlackBerry ID đã được đăng nhập vào máy bạn lúc mới bắt đầu vuốt qua các bước cài đặt cơ bản đầu tiên.vì vậy bạn không thể thao tác đăng nhập thêm 1 lần nữa, nếu bạn muốn chỉnh sửa thông tin của BlackBerry ID như đổi mật khẩu hay tên hiển thị thì được. Bạn cứ yên tâm rằng bạn đăng nhập BlackBerry ID xong bạn có thể tải ứng dụng trên kho ứng dụng BlackBerry World.

Nếu như bạn muốn máy bạn có thể nhập một ID nào khác thì bạn phải tiến hành Wipe máy trong mục Security, nhưng mình thấy không cần thiết vì chắc bạn mới sử dụng nên chưa quen. Vì máy bạn không có lỗi sảy ra nên yên tâm bạn nhé

Thân !

#2 Nông Dân, 9/9/14
    Last edited by a moderator: 9/9/14
  3. kid160388

kid160388
    Expand Collapse

Member

Hiện tại thì khi update được ứng dụng trên BlackBerry World, hoặc thực hiện Edit thông tin thì máy vẫn yêu cầu đăng nhập Blackberry ID , nhưng ko đăng nhập được và máy báo phải nhập ID gốc .mặc dù ID là mình mới tạo và đúng mật khẩu !

#3 kid160388, 9/9/14
    Last edited: 9/9/14
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Có thể bạn có nói từ lúc nãy là "Trước đó có một lần mình đã reset đổi mật khẩu này". Bạn hãy kiểm tra lại mật khẩu ID bạn đã đăng nhập vì BlackBerry chỉ cho đăng nhập ID một lần trên máy để làm việc, nếu như bạn muốn đăng nhập ID khác thì phải thao tác xóa sạch máy mới có thể đăng nhập được.

Vì bạn nói như trên mình xác nhận là bạn gõ không đúng mật khẩu của ID bạn đã tạo. Bạn hãy cố nhớ mật khẩu nhé vì không có trường hợp nào khác sảy ra ngoại trừ việc bạn quên mật khẩu nên đăng nhập không đúng nên không tải ứng dụng về máy bạn được.

5. kid160388

kid160388
    Expand Collapse

Member

Vì trước đó mình đăng nhập báo như vậy nên mình nghĩ ghõ sai mật khẩu nên mình đã đổi lại mật khẩu .nhưng sau đó vẫn bị tình trạng như vậy mặc dù đã chắc chắn ghõ đúng mật khẩu .Bạn cho mình hỏi ID báo trên máy có phải là ID gốc ko ?
    Có 1 điều nữa là lúc đổi mật khẩu thì có thông báo xóa ID ,và mình tạo lại với một ID mới cùng một email cũ .

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Bạn ơi. Không phải thông báo xóa ID, ID bạn đã đăng nhập rồi thì nếu như không xóa sạch dữ liệu trong máy thì sẽ không xóa được ID bạn nhé. Lúc bạn đổi mật khẩu thì sẽ hiện lên dòng thông báo xác thực về BlackBerry ID cũ. Hiện tại thi bạn vẫn sử dụng BlackBerry ID cũ mà chỉ là mật khẩu đã được đổi mới thôi bạn nhé. Bạn thử lại để nhập mật khẩu xem sao, nếu không được thì do quá trình set lại mật khẩu bạn quên mất mật khẩu mới của ID thôi bạn nhé.

Nếu bạn muốn chắc ăn thì nên Backup lại dữ liệu rồi Wipe lại máy và đăng nhập lại BlackBerry ID, khi đó bạn sẽ biết BlackBerry ID bạn nhập là đúng hay sai và không sảy ra tình trạng tương tự nữa. Nếu muốn Wipe thì bạn vào mục Security rồi vào mục Wipe và nhập dòng chữ BLACKBERRY rồi nhấn Wipe nhé.

Thân !

#6 Nông Dân, 9/9/14
    Last edited by a moderator: 9/9/14
  7. kid160388

kid160388
    Expand Collapse

Member

chắc chắn mật khẩu đúng mà , mình đăng nhập trên web vẫn đc !
    tiện thể cho mình hỏi Wipe máy có ảnh hưởng ko tốt gì ko ??

8. kid160388

kid160388
    Expand Collapse

Member

mình đã thử : nếu mình đăng nhập sai mật khẩu thì máy sẽ báo là tên đăng nhập hoặc mật khẩu sai . Nhưng nếu đăng nhập đúng mật khẩu thì máy sẽ báo là phải đăng nhập bằng ID gốc :|

9. kid160388

kid160388
    Expand Collapse

Member

10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Phần mềm mày chỉ dành cho các dòng máy BBOS chạy hệ điều hành BlackBerry 7.1 trở xuống, còn máy mình là BlackBerry 10 nên không sử dụng được. Bạn có thể chụp màn hình lúc yêu cầu xác nhận BBID không