BlackBerry ID (BBID) & Các thông tin cơ bản

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi tungnt, 24/5/11.

1. [​IMG]
    BlackBerryIDtài khoản cung cấp cho khách hàng cách để đăng nhập vào các sản phẩm, dịch vụ và ứng dụng BlackBerry. Nếu sử dụng BlackBerry World ( App World cũ), bạn sẽ quen với BlackBerryID. Ở Việt Nam, sử dụng dịch vụ BIS với ứng dụng như BlackBerry Protect, BlackBerry World và bây giờ là BBM, BlackBerryID (BBID) trở nên cần thiết hơn bao giờ hết, nếu chưa có một BBID cho riêng mình, bạn hãy nhanh chóng khởi tạo. Bài viết này sẽ cung cấp đến các bạn một số thông tin cơ bản về BlackBerryID.

1/ BlackBerryID cần thiết như thế nào trong việc sử dụng các ứng dụng?

Tính đến tháng 5 năm 2011, BlackBerry World , BlackBerry Protect và BlackBerry News là những ứng dụng đang cần thông tin BlackBerryID từ khách hàng. Khi sở hữu PlayBook Tablet bạn cũng cần đăng nhập thông tin BlackBerry ID để thuận tiện cho việc cài đặt. Việc đăng kí BlackBerry ID sẽ rất thuận tiện cho người dùng BlackBerry trong việc download và thanh toán các ứng dụng trên BlackBerry World. Sau lần đăng nhập đầu tiên, thông tin của bạn sẽ được lưu lại, bạn không cần làm điều tương tự ở lần tiếp theo.

Và đến thời điểm này, khi BBM7 đã trải qua giai đoạn beta và ra mắt chính thức đến người dùng, khi BB10 đã phát hành tại một số nơi trên thế giới, BlackBerryID sẽ đảm nhận việc backup/ restore tất cả những dữ liệu BBM của bạn, bao gồm BBM Contact List và BBM Group. Nó còn là chìa khóa để bạn truy cập vào các tài khoản khác dành riêng cho chiếc BlackBerry.

2/ Có thể sử dụng BlackBerryID cho nhiều BlackBerry smartphone không?

Tất nhiên! Một trong những tính năng của BlackBerry ID là cho phép sử dụng thông tin này trên các BlackBerry smartphone khác nhau. Khi bạn sở hữu một chiếc BlackBerry mới, việc đầu tiên là điền đầy đủ thông tin BlackBerry ID để đăng nhập. Sau đó sẽ xuất hiện thông báo rằng bạn có muốn chuyển toàn bộ dữ liệu hay yêu cầu một thiết lập hoàn toàn mới, bạn có thể dễ dàng chợn lựa để phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Nhưng lưu ý, không nên sử dụng một BlackBerryID cho nhiều điện thoại BlackBerry cùng lúc bởi nó là "chìa khóa" nắm giữ các dữ liệu cá nhân của bạn trong BBM và các license key mà bạn đã mua trên BlackBerry World cho mã pin thiết bị hiện tại.

3/ Sử dụng mật khẩu sai quá nhiều lần và tài khoản BlackBerry ID bị khóa. Cách lấy lại các thông tin như thế nào?

Trong trường hợp đăng nhập BlackBerry ID mười lần không thành công do mật khẩu không hợp lệ, hoặc người dùng trả lời câu hỏi bảo mật không chính xác nhiều lần, tài khoản BlackBerry ID của bạn sẽ bị khoá. Khi điều này xảy ra, bạn sẽ cần phải truy cập vào trang web phục hồi BlackBerry ID và làm theo hướng dẫn để thiết lập lại mật khẩu. Truy cập vào các trang web, bạn sẽ được yêu cầu nhập username BlackBerry ID của bạn, đó là địa chỉ email tại thời điểm bạn đăng ký ID BlackBerry.

Sau đó bạn sẽ được yêu cầu phải trả lời câu hỏi bảo mật chỉ định khi tạo tài khoản BlackBerry ID. Sau khi trả lời câu hỏi bảo mật chính xác, một email sẽ được gửi đến cho bạn và bao gồm một link kích hoạt, bạn click và chỉ định một mật khẩu mới cho tài khoản của mình.

Sử dụng BlackBerry, bạn cũng nên sở hữu cho mình một tài khoản BlackBerryID ngay từ bây giờ.

Thông tin chi tiết và đăng ký tại đây > Link tham khảo: http://vn.blackberry.com/id/

Download:

BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

tungnt

tungnt
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 tungnt, 24/5/11
    Last edited by a moderator: 9/4/13
    caohuy, seiko12, hoanghai114 and 5 others like this.
  2. honnn

honnn
    Expand Collapse

Well-Known Member

BlackBerry Travel cũng cần đến BlackBerry ID.

tungnt thích bài này.
  3. kizuno

kizuno
    Expand Collapse

cái mục screen name thì điền rì vào đấy vậy các bác ?

tungnt thích bài này.
  4. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pác điền cái gì cũng được hết

tungnt thích bài này.
  5. antran.mks

antran.mks
    Expand Collapse

Member

pác cho cái tên xitin 1 tý là đc.

tungnt thích bài này.
  6. drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

Anh em có bản Blackberry ID cho Appworld 4.0.0.55 cho mình xin với. Thanks

tindotrungthanh and tungnt like this.
  7. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sau khi cài đặt AppWorld v4.0.0.55, khởi chạy lần đầu tiên BlackBerry ID sẽ tự động tải về mà bạn, bạn coi lại nhé! :)

tungnt thích bài này.
  8. drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình cài Simulator cái mô phỏng ấy để load file cod chứ không muốn cài Appworld trên điện thoại!

tindotrungthanh and tungnt like this.
  9. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tên mình đẹp mình điền vô chỗ đó hay nhất! Hay nickname cũng được..

tungnt thích bài này.
  10. ngocmai

ngocmai
    Expand Collapse

Well-Known Member

BBID quan trọng mà đa số mình thấy người sử dụng rất hay quên thông tìn này

tungnt thích bài này.