THẢO LUẬN BlackBerry Classic vs Q10 - Nét hoài cổ không bao giờ cũ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông.Dân, 22/12/14.

1. Thiện RD

Thiện RD
    Expand Collapse

Member

Em dùng rồi em không thíhc bán mấy thích để lại làm kỉ niệm ^^

2. DUY UY KHÔNG

DUY UY KHÔNG
    Expand Collapse

Member

Trên tay rồi mới biết, nếu 9900 cao cấp nhất một thời thì classic không làm được điều đó, với lại lên BlackBerry 10 hàng phím điều hướng là thừa không được thần thánh như 9900, nếu thích dùng bàn phím và giá cả phù hợp thì Q10 chạy BlackBerry 10 là tuyệt vời nhất, còn muốn cao cấp như 9900 một thời thì Passport là lựa chọn số 1 nếu không ngại về giá. Mình đã dùng qua nhiều bản của BlackBerry 10 thì thấy BlackBerry rất mạnh về cảm ứng như Z10 hoặc Z30 rất mượt mà, cách nhập liệu đoán chữ rất nhanh và thông minh. Khi Passport ra đời thì sự kết hợp tuyệt vời giữa bàn phím cảm ứng và màn hình cảm ứng, mình đang dùng rất phấn khích như hồi 9900, Passport đang là cao cấp nhất trong các dòng BlackBerry hiện giờ trên tay trải nghiệm mới thấy. Nhược điểm của Passport là rất to và nặng :D

ĐứcAnhAtc thích bài này.
  3. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Công nhận rồi nhưng nhược điểm mà bạn nói thì mình thấy chấp nhận được. Mình thấy nhược điểm của Passport là không chống nước và bụi

4. DUY UY KHÔNG

DUY UY KHÔNG
    Expand Collapse

Member

Tr
    chắc bác là thợ nặn

#54 DUY UY KHÔNG, 28/6/15
    Last edited: 28/6/15
  5. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không phải mà là hay để bàn cạnh cốc trà đá nước nó cứ vô tình thôi.

6. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lựa chọn sáng suốt. Chứ ko lại ôm hận! Đã dùng PP thì ứ muốn quay lại em BlackBerry 10 nào. (mỗi tội hơi to và nặng.... Xiền hơn.)

Gửi từ LG-H818 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

7. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có chữ BlackBerry Classic khi khởi động nhé.

Gửi từ LG-H818 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

badboy 3 thích bài này.
  8. ĐứcAnhAtc

ĐứcAnhAtc
    Expand Collapse

Member

Classic thấy ưu điểm hơn nhất so với Q10 là độ hiển thị màn hình (e vẫn thíc 99 hơn). Còn lại thì chỉ là rượu cũ bình mới thôi mà :P. Cầm nói chung rất đầm tay, em không đánh giá cao dãy điều hướng trên classic lắm :)
    pin:2C08CC82 của chú này tốt hơn Q10 một tẹo. Sau 6 tháng dùng Q10 thấy con Q10 sụt bin gê lắm, còn e này chưa đến 6 tháng e chưa thấy gì, có điều chạy 3G cũng nhanh ấm ấm @@

9. DUY UY KHÔNG

DUY UY KHÔNG
    Expand Collapse

Member

pin là vấn đề muôn thủa của BlackBerry phụ thuộc vào cường độ làm việc của máy, nếu 9900 cao cấp vậy mà pin có được như Q10 chưa giám so sánh vói Passport, Hiện tại bb10 pin tôts nhất là Z30 và Passport

10. huydatau

huydatau
    Expand Collapse

Member

Mình là fan bb từ năm 2006 tới giờ và có một vài chia sẻ:
    - Với mình, bàn phím cứng vẫn là số 1 với các phím tắt linh hoạt (bb0S) tuy nhiên lên BB10, các phím tắt hoạt động có vẻ không được trơn tru, linh hoạt như bb0S. Mình đã trải nghiệm Q10 và Classic và có cảm nhận như vậy. Mình dùng note (bb0S) và Remembers (bb10) cực nhiều nên đó là lý do mình gắn bó với bb bàn phím cứng. Tuy nhiên hiện tại mình gắn bó với Z30.
    - BB màn hình full touch tuy bấm ko thik như phím cứng nhưng đoán từ khá tốt và dùng lâu cũng dần quen + BB10 phím cứng dùng ko thoải mái như trên bb0S, pin hơi yếu một chút nên mình đã ở lại với Z30 hơn 1 năm nay rồi, chưa có ý định thay đổi.
    - Lúc bb mới ra Classic, mình ham hố lắm, đi thử ngay + sau đó, thuốc cho thằng em mua. Cuối cùng nó chán, đẩy sang cho mình dùng (khi đó mình đang dùng Z30) và cuối cùng mình giữ lại Z30 và cho Classic đi ở @_@.

Trên đây là vài chia sẻ của mình về bb10 bàn phím cứng, nó làm mình ko quên đi được qwerty trên bbOS, vẫn còn khoảng trống cần khỏa lấp và hy vọng Blackberry sớm thực hiện được để kéo những người như mình về với qwerty (mình vẫn hoài cổ với 3 em 87: 8707g, 8700t, 8700r).

: Classic, Q10, so sánh