RÒ RỈ BlackBerry Classic sẽ ra mắt sắp tới với hai phiên bản trắng và đen

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Nông.Dân, 8/12/14.

1. blackberry-classic-white-render-710x434.jpg

Sắp tới đây BlackBerry sẽ khởi động những ngày tháng cuối năm sôi động của mình với việc ra mắt chiếc điện thoại BlackBerry Classic vào ngày 17/12. Chiếc điện thoại cổ điển này làm sống lại phân khúc thị trường trước kia với việc kế thừa những di sản độc đáo của những dòng máy cũ trên một thiết bị hoàn toàn mới, trong đó điểm nhấn là một dãy phím điều hương Toolbelt quen thuộc.

Nếu như thông số kỹ thuật của BlackBerry Classic đã dần lộ diện cho người dùng thì giờ đây một số thông tin cho rằng chiếc BlackBerry Classic phiên bản màu trắng sẽ lộ diện cùng thiết bị màu đen trong buổi lễ ra mắt sắp tới đây. Classic có pin 2500mAh, Máy ảnh 8MP, bộ vi xử lý 1.5GHz Dual-Core, 2GB RAM, khe cắm 16GB Flash + Micro SD, và sẽ được ra mắt cùng hệ điều hành BlackBerry 10.3.1

Theo bạn, nếu như BlackBerry Classic ra mắt với hai sự lựa chọn, bạn sẽ chọn thiết bị nào? Cùng chia sẻ ý kiến của bạn và đón chờ ngày ra mắt thiết bị này nhé !

Theo N4BB

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 8/12/14
    Last edited by a moderator: 9/12/14
    Linh Vu Manh and download012 like this.
  2. download012

download012
    Expand Collapse

Member

Đang mong chờ em nó từng ngày.

Nông.Dân thích bài này.
  3. Du MU

Du MU
    Expand Collapse

Ca 2

4. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nhìn PP mình ồ lên kinh ngạc, đúng là 1 thiết bị đẹp, đặc biệt. Nhưng nhìn classic bao nhiêu kỷ niệm lại ùa về. Nhớ ngày đầu xài smart phone, đc cầm em BB trong tay. Cài app rồi xoá, rồi cài rồi xoá. Up rom ko lên... rồi quen đc bao bạn bè..
    Giờ xài iphone, adroid...nhưng ngày nào cũng bào bbvn đọc tin tức về BB. Chỉ mong 1 ngày nào đó tìm thấy thứ gì thân quen để yêu thêm 1 lần nữa. Giờ thoả mãn với ios và android, vì nó đáp ứng mọi nhu cầu m cần. Nhưng với BB thì hoàn toàn khác. Nó như 1 cái gì đó ruột thịt,yêu thương vậy.
    Vì thế m rất vui mừng khi nhìn thấy Classic. Đó là thiết bị m cần. Nhỏ gọn(so với mấy con full cảm ứng to chà bá của ios và android thôi), bàn phím thần thánh, 5 phím điều hướng huyền thoại. os mới với nhiều cải tiến và thân thuộc hơn, app android đã chạy mượt hơn, tỷ lệ chạy đc nhiều hơn,thiết kế sang trọng nhưng rất quen thuộc.
    Tóm lại lần nữa là m sẽ mua con này. Có lẽ là màu trắng cho nó máu. Kẹp với 1 em ios hoặc android 5.5" nữa là hoàn hảo. :P

centvt and Nông.Dân like this.
  5. Johnny8384

Johnny8384
    Expand Collapse

Member

Em thích màu đen!

6. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Một smartphone, một sim:> tôi vote BlackBerry Passport

Nông.Dân thích bài này.
  7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Còn mình thì khác, mình đến với BlackBerry vào cuối cấp 3 và đã sử dụng qua nhiều dòng máy khác bao gồm cả Symbyan huyền thoại với rất nhiều phần mềm hay để vọc vạch trên chiếc nokia 7610. Nhưng tất cả đều không có sức hút lớn như khi mình sử dụng. Hiện tại mình đang sử dụng dòng máy BlackBerry 10 với nhiều thao tác đơn giản chỉ là vuốt thả và rồi mình cầm một máy android lại thấy thao tác có khi rất rườm ra với phím back và home (nhận định cá nhân thôi nhé),

Có thể mình sẽ đến với Classic vào một ngày không xa.

8. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

M cungx qua Z10 rồi Playbook. có thể nói là cuồng BB. nhưng rồi m nhận ra các thiết bị mới ko làm m vui. M thì nghĩ đơn giản lắm. cái gì khiến m thích thì m dùng. chứ cầm 1 tbi 24/24 mà nó khiến m bực bội thì m sẽ ko xài.
    Còn do thói quen thôi. người dùng ios có khi lại thích 1 nút. nhưng có khi cái nút đó họ chả bao giờ xài, mà lại dùng cái nút ảo bấm mấy lần.
    android thì tuỳ biến cao nên m toàn root rồi cài GMD vào thì nó thành thao tác chỉ có vuốt.
    M chọn ios và android hiện tại vì nó quá tốt. mọi nhu cầu đều đc đáp ứng. thời m xài playbook rồi z10, mỗi lần cần app là khổ cực.
    đầu tiên lên bbw coi có ko. ko có thì lên mạng coi co file bar từ android qua, nêu ko có nữa thì tự tìm file apk rồi chuyển qua bar. giờ khá hơn khi apk chạy đc, thì lại tìm file apk, rồi tìm đc cài vào lại hên xui nó chạy đc ko? Nói chung là mệt mỏi vô cùng.
    Cho nên m sẽ chọn Classic vì m chuẩn bị tư tưởng là dùng nó để sim chính, check mail, tin tức với các tác vụ cơ bản, còn ios và android sẽ phục vụ những vc phức tạp hơn :D

Nông.Dân thích bài này.
  9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hi cái này thì mình hiểu, làm việc trên Classic, giải trí trên Android iOS: chơi game, xem film Full HD chẳng hạn :D:D:D

hkyfgbm thích bài này.
  10. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hehe, cho nên tranh luận cũng chả ích gì. Tuỳ nhu cầu và sở thích.Mỗi người 1 kiểu. Chứ nói thật giờ đưa con Pp cho gấu thì ko khéo lại ra đổi con iphone 4 cũng nên. :D
    Còn BB xưa thì làm vc ngon, giờ thì ios với android làm vc còn ngon hơn nhiều. Những gì BB làm đc ios và android làm còn tốt hơn, còn nhiều thứ bb còn chả làm nổi. hoặc làm ko tốt bằng.
    BB giờ m thấy chỉ còn lại bảo mật và phím cứng là ok thôi.

#10 hkyfgbm, 9/12/14
    Last edited: 9/12/14
    Nông.Dân thích bài này.