HỎI ĐÁP Blackberry Classic bị lỗi màn hình.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi daimc2102, 9/3/16.

1. Chào các bạn. Mình đang sử dụng em BB Classic ( chính hãng) chạy OS 10.3.2.2876. Không hiểu khoảng một thời gian gần đây, khi mình đang sử dụng đt để lướt web, fb,...thì màn hình bị tắt ngấm. Khi đó mình bấm các nút, hay các phím đều không có tác dụng, màn hình vẫn bị tắt. Trong lúc màn hình bị tắt thì vẫn nhận được cuộc gọi, vẫn thấy báo có mail. Nhưng ko nhấc được cuộc gọi. Phải cắm sạc hoặc để một lúc thì màn hình mới sáng và hoạt động trở lại. Mình đã chạy autoload rồi mà vẫn bị như vậy.
    Nhiều lúc đang cần xử lý công việc mà bị như vậy rất khó chịu. Mong mọi người giúp đỡ.

daimc2102

daimc2102
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

híc, mình nghĩ là máy bạn lỗi cảm biến anh sáng, hoặc lỗi cảm biến tiệm cận, màn hình tự động tắt và đôi khi sẽ không sáng đèn bàn phím nữa, hi hữu mới sảy ra trường hợp này do vậy bạn nên mang máy đi bảo hành để được thông tin sớm nhất

3. daimc2102

daimc2102
    Expand Collapse

Cảm ơn bạn. Khả năng mình phải mang đi bảo hành thôi.

4. leewu

leewu
    Expand Collapse

Member

Công nhận lô BB z30 với Classic chất lượng tệ thật, tệ nhất trong tất cả các dòng BB đã xài qua (mình chưa xài Priv với PP). Mình đã phải cho ra đi cả 2 sau khi BH chỉ mới dùng có vài tháng. Sensor, màn hình, loa ngoài, jack nguồn, tai nghe, lắm lỗi. Dòng này hàng chính hãng ở vn được sản xuất tại thế giới thứ 3 nên cũng khg hơn hàng khựa là mấy

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk