Blackberry 9900

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi tran__fet_bk, 24/2/12.

1. Chào các Pro,
    Hiện tại em mới dùng con bb9900 (7.1.0.205(648))nhưng có một số vấn đề cần sự trợ giúp như sau:
    - Sau khi Up ROM lên 7.1 dùng được 2 ngày thì tự nhiên mất chức năng Mobile Hospot
    và không thấy biểu tượng này luôn.
    - Thỉnh thoảng không biết thế nào mà khi gọi / bật media mà máy cứ báo đại loại là" media is busy..." phải reset lại máy thì mới chạy lại bình thường.
    Vậy các Pro có biết nguyên nhân và cách khắc phụ không trợ giúp em phát.
    Thank to all !

tran__fet_bk

tran__fet_bk
    Expand Collapse

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

ROM 7.1 cho 9900 chưa phải là bản chính thức, nên sẽ còn khá nhiều lỗi. Với lỗi "media is busy..." thường là do nguyên nhân tác vụ media đang hoạt động mà chưa được đóng lại hẳn. Bạn có thể chờ đên bản ROM official chính thức để khắc phục hẳn các lỗi.

3. qtunganh

qtunganh
    Expand Collapse

Member

Cái lỗi mất wifi hospot là do rom leak nên không tương tác với nhà mạng bác ợ. Hình như down service book về là mất ngay

4. tran__fet_bk

tran__fet_bk
    Expand Collapse

Thanks for all.
    Mình thấy dùng OS 7.1 cũng không được mượt mà cho lắm. Có bác nào biết bản Rom 7.1 nào ổn định cho bb9900 không giới thiệu em dùng với.

5. longmaidepzai

longmaidepzai
    Expand Collapse

good ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^ :X

6. thaitute

thaitute
    Expand Collapse

Member

thay sim khác khả năng lại có đấy bạn à :D do nhà mạng thôi, hên xui.

7. bazenvp

bazenvp
    Expand Collapse

Chào cả nhà!!!mình cũng đang dùng bb 9900 chẳng hiểu sao tự nhiên trước h mình xài vẫn bình thường nhưng vừa mới lỗi khi thực hiện cuộc gọi đi hoặc nhận cuộc gọi đến thì khi nhấn phím gọi hoặc trả lời thì màn hình tắt ngay và dù chạm nhiều lần hay bấm tất cả các phím màn hình đều ko sáng trở lại trừ khi kết thúc cuộc gọi vì vậy ko thể thực hiện các thao tác khác như mở loa,xem danh bạ...như lúc trước được.mong các bác giúp đỡ...thank nhiều!!!

8. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có thể bạn đang sử dụng 1 phần mềm nào đó có chức năng khóa phím khi nhận cuộc goị như SlideLockPro hoặc Autolock,..., giờ việc của bạn là kiếm phần mềm đó ở đâu, điều chỉnh hoặc xóa nó đi là OK , hoặc khi nhận cuộc goi, màn hình tắt đi, bạn thử ấn phím Block trên đỉnh đầu bé blackberry thử xem có mở khóa đc không . chúc bạn thành công.

9. bazenvp

bazenvp
    Expand Collapse

thank bạn nhiều,nhưng mình đã rết máy và máy mình lúc trước có cài slidelock nhưng đã xóa rồi và h máy mình sạch hoàn toàn nhưng vẫn tồn tại lỗi này...mình đã thử tìm tất cả thư mục trên máy nhưng đều ko tìm thấy và chưa thể khắc phục lỗi trên được.bạn còn cách này khả thi hơn ko chỉ giáo giúp mình với...thank bạn nhiều lắm!!!

10. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Giờ bạn back up lại những dữ liệu cần thiết ( nên chọn back up custom , chọn dữ liệu nào cần thiết thui, tốt nhất đừng back up cái nào có option) , sau đó bạn resettofactory lại máy thử xem, bạn tham khảo cách factory ở đây , nếu vẫn không được nữa thì mình khuyên bạn nên up lại rom . Chúc bạn thành công