Blackberry 9900 - Các bác hỗ trợ em với ạ!

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi November Man, 20/10/11.

1. Em vào đề ngay cho các bác hội chẩn và bốc thuốc ạ.

Em vừa ky cóp mua được 9900, em thấy nghe - gọi - nhắn tin rất sướng. Và chấm hết :D
    Em mù công nghệ nên toàn nhờ bạn bè hoặc mang ra hàng cài. Nay đang ở Úc nên bó tay toàn tập.

Em mày mò Down BDM về, đã cài (import) được vài ứng dụng đơn giản (kiểu như Portable chạy đuôi .exe ở máy tính í ạ). Nay em muốn cài từ điển và một số ứng dụng khác nữa mà khó quá.
    Em tìm nát cả tinhte rồi mà làm chưa ra.

Cài BBdict thì được mỗi cái icon, còn nội dung thì trống trơn, dù em đã làm đúng.

Các bác hướng dẫn em lại cái cơ bản được không ạ :( Và cho em đường dẫn đến các phần mềm ứng với BB9900 với. Vì em thấy bảo phải tương thích với OS7 mới cài được.

Em mua 9900 về để mở mang công nghệ tí mà giờ ức quá. Chẳng làm được gì hết trơn :S

P/s: Các bác có biết ở Úc thì bis/bes thế nào không ạ?
    Cảm ơn các bác :((

November Man

November Man
    Expand Collapse

2. petertinh

petertinh
    Expand Collapse

Member

bạn phải cài rom cho máy rồi vào apploader tải phần mềm bạn mới sử dụng BB nên hướng dẫn hơi khó khăn đấy học hỏi thêm nhé bạn

3. hut_mit

hut_mit
    Expand Collapse

Member

hề cái này cũng không khó lắm . bạn đăng ký dịch vụ BIS của nhà mạng bạn đang dùng nhé , tiếp theo là vào blackberry app world .cài cái facebook messenger , facebook , DDict 1.42 , nếu ko mua beejiveIM thì bạn dùng yahoomessger cụng được , vào trang m.google.com để tài google map , vào nemloft.com cài vietweather , m.evolus.vn cài lịch việt 1.4 ...rồi còn cái blackberry messenger nếu bạn có người cùng dùng thì rất tiện đó , cả dịch vụ push mail vô đối --> blackberry hơn bọn android , IOS mỗi cái này . push mail mà pin ko sụt nhiều . từ từ tận hưởng công nghệ cao nhé bạn ^^

4. phantomat

phantomat
    Expand Collapse

Chao ban,
    Toi cung giong ban khi moi mua may. Nhung tu khi co trang www.dauden.vn, moi chuyen don gian hon nhieu. Tat nhien la ban phai ket noi duoc voi internet qua BIS cua nha mang hoac wifi. Khi da ket noi duoc, thi..ten ten ten!
    Chuc ban thanh cong.
    P/S: toi cung dung 9900.