HỎI ĐÁP blackberry 9700

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi better.chicken, 10/5/15.

1. Chào các bác.,
    Sau nhiều năm sài sym, android rồi íos, winmobile .. mình mới nhảy qua BBos nên quyết định tậu em BB 9700(orange) trải nghiệm thử.. đánh giá chung thì cũng ok so với số tiền bỏ ra nhưng mình thắc mắc thế này, lúc mình mua máy thì chổ bán (cũng dạng uy tín ở SG) nói là muốn máy new/nobox hay used, giá chênh nhau vài trăm.. nên mình chọn máy new (1tr mấy trăm) luôn và sài vài hôm thấy cũng ok nhưng do mình dùng và định sau này để lại sưu tầm luôn nên mình cần 1 con zin all (có trầy sơ cũng ok, ghét nhất hàng thay vỏ.bla bla.) mình thắc mắc liệu hiện tại có còn hàng new/nobox thật như chổ bán nói không nên có tìm cách test thử, máy móc thì ok ngoại trừ việc hồi sáng đang lướt fb thì pin 20% báo drain và shutdown, còn bộ vỏ thì mình nhìn cũng chẳng bít zin hay lk nữa (ko có để so sánh) chỉ thấy khít, như mới 100%, ko vết trầy trừ cái bottom cover mình tháo ra gắn vào hơi ọp ẹp (có tem void-ko quan trọng :D), cái nắp lưng đằng sau ko vết trầy nhưng mở ra bên trong thì có vết như cạ với pin (hay lấy móng tay cạ vào ko gây xuớt mà thấy dấu) và có mã số chấm trắng, pin cũng giống như used (xướt dăm) nhưng sài cũng ok (2 days)..
    Mấy bro có kn đánh giá dùm, và nếu là hàng thay vỏ thì bây giờ mua hang zin all ở đâu vì dùng xong sưu tầm lun :D , tại chổ đó cũng uy tin lắm rồi ? Tks
    Hình em nó:
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

better.chicken

better.chicken
    Expand Collapse

2. daigianinhbinh

daigianinhbinh
    Expand Collapse

b mua ở mobigo ak

3. Winter

Winter
    Expand Collapse

Member

Mua ở Mobigo.vn đó bạn. Bữa mình cũng ghé qua đó mua. Hàng chỉ có 1tr1, bảo hành 6 tháng, xài rất ngon. Bác có thể vào đây tham khảo: http://mobigo.vn/blackberry-9700-black-new

4. better.chicken

better.chicken
    Expand Collapse

Mình bán rồi bạn.. nói chung nhìn như dựng vỏ.. Do có thằng bạn nó có cái 9700 zin, ko cầm con zin ko bít .. cầm thử rồi mình đem bán luôn rồi

#4 better.chicken, 26/7/15
    Last edited: 26/7/15