TÁN GẪU BlackBerry - 1 phần Hạnh Phúc

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi ex slovakia, 8/7/16.

1. 1261225179353748665_3016497596.jpg

Đã bao năm rồi nhỉ? Cái câu hỏi luôn lặp đi lặp lại trong đầu mỗi lần khi tôi nhìn "nó". Cạnh tách cafe còn hơi khói thơm lừng,nhẹ nhàng,yên tĩnh "nó" BlackBerry yêu quý của tôi. Cái nhìn kéo dài đến cả chục năm. Rứa mà(em ở huế kaka) cảm xúc lâng lâng đó sao không thể nào ít hơn được. Yêu lắm. Từ em Bánh Xe cho đến Bi Lăn rồi cái nút vuông vuông Cảm ứng trên 97xx. Như sự trưởng thành của một đời người ngày càng thông minh hơn, mạnh mẽ hơn và cứng cáp hơn.

Tình yêu của tôi cứ lớn dần cho đến khi đỉnh điểm của sự quyết định khi nhìn thấy một người Đàn Ông da bạc lịch lãm sang trọng nằm sau lớp kính bóng loáng và dưới ánh đèn trắng càng tăng thêm vẻ hào nhoáng và bóng bẩy. "Passport Silver Edition" Ngẩn ngơ trước vẻ đẹp mạnh mẽ đó lòng tôi lại chùng xuống khi bàn tay tôi đang đặt ở túi quần. Buồn lắm với cái túi tiền eo hẹp.

Mê lắm BlackBerry ơi! Rồi cái hình ảnh đó cứ đeo đuổi dai dẳng tôi mỗi ngày. 13.500.000 "nó" lại làm tôi điêu đứng với một nhân viên có mức tiền lương hạn chế như tôi. Anh em bbers! Có đau đầu không với cái suy nghĩ đó? Nhưng may thay tôi là một người cũng biết cái gọi là tiết kiệm. Niềm đam mê của tôi sẽ thành sự thật nếu con heo đất mà tôi luôn chắt cóp dành dụm bị đem ra mổ xẻ. Sau mấy ngày vò đầu bứt tóc để so sánh thiệt hơn và nghĩ về công sức nuôi heo cực khổ. Thế là tôi không muốn bị niềm đam mê này dâng trào lên thêm nữa. Và có ai đủ từ ngữ hay ho để diễn tả được cảm xúc của tôi khi bóc hộp và trên tay em "nó".

Anh em bber thấy đó. Chỉ có bber anh em chúng ta mới hiểu được niềm hạnh phúc thế nào khi gắn liền với BlackBerry. Yêu và hạnh phúc lắm. BlackBerry Passport Silver Edition của tôi ơi. View attachment 80674

ex slovakia

ex slovakia
    Expand Collapse

Member

#1 ex slovakia, 8/7/16
    Last edited by a moderator: 9/7/16
  2. Trí Thông

Trí Thông
    Expand Collapse

Member

Mình cứ như đang ở cái ngã tư đường, đang có 2 em Q10, muốn thêm 1 bước nữa đến với Passport Silver nhưng lại hơi chùng tay 1 xíu vì đến tháng 9 này lại có 3 anh em nhà "b" nữa xuất hiện (nhưng nó lại là Android). Mình dùng bb vì bàn phím, vì os bb10 nhưng mình lo lắng cho tương lai bb10 khi mà năm 2018 mọi chuyện sẽ thế nào? Mua sẵn 5 cục pin để xài cho cái Q10 cho đến khi nó hết hạn sử dụng? (chiêu này mấy anh em nước ngoài trên crackberry đang áp dụng) Hay đến với ip7 (không mình sẽ chán ngay sau 2 tháng - vì mình rất hay bị chán khi dùng iphone thời gian dài) hay S7edge (mình có thể mua được nhưng nó quá đắt đỏ so với nhu cầu hằng ngày của mình - và so với bb mình thích Hub hơn) Hay mình sẽ mở lòng với Passport Silver và dùng nó đến khi nó kết thúc vòng đời và nó sẽ là chiếc BB cuối cùng chạy BB10?

Anh em tiếp lửa cho mình nhé :)

ex slovakia thích bài này.
  3. tungjj

tungjj
    Expand Collapse

Member

nếu bạn đam mê bàn phím vậy sao ko đến với q20, bàn phím của nó sẽ thỏa mãn bác hơn là pp đấy

4. Trí Thông

Trí Thông
    Expand Collapse

Member

Thực ra với mình Q20 và Q10 cũng như nhau về trải nghiệm, mình ưu tiên việc tháo rời pin ở trên Q10 hơn, nó khá tiện cho mình khi ra ngoài cũng như về lâu dài. Còn pp se lại là 1 câu chuyện khác với mình, cảm giác cầm 2 tay, khẩy phím... ^^

tungjj thích bài này.
  5. ex slovakia

ex slovakia
    Expand Collapse

Member

Trước khi đến với em nó mình cũng đã suy nghĩ rất là nhiều. Thông tin bb10 bị thay thế bởi Android càng làm mình có động lực hơn bởi vì nó sẽ có giá trị hơn khi nó là nền tảng của BlackBerry chính chủ và không bi lẫn lộn bởi một hệ điều hành nào của ai khác. Bạn có tin không mình mua em nó chỉ để nhắn tin và gọi điện. Và không hề cài thêm một phần mềm nào nữa. Có người nghỉ mình điên khi bỏ ra chừng đó tiền để nghe gọi nhắn tin thậm chí chụp hình cũng không được đẹp. Nhưng rồi khi trên tay em nó mới biết được giá trị thật sự. Giữa dòng chảy công nghệ iphone và android BlackBerry của chúng ta như một sự khác biệt rõ ràng cũng như thể hiện một phần tính cách đặc trưng của anh em mình. Ios thì sao android thì sao có chắc chắn rằng người ta đủ điều kiện để theo đuổi sự cải tiến của nó từng ngày? Với BlackBerry anh em ta có thể giữ nó bên mình mãi. Vì đó là đam mê, là tính cách riêng của anh em chúng ta. Bạn sẽ có cảm giác sung sướng như mình khi ở bên em nó. Thân!

Truongdx, tungjj and QTP96 like this.
  6. tranvu0988

tranvu0988
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cũng đam mê, cũng đồng lương công chức nhà nước eo hẹp, lương về chỉ biết nộp cho vợ. Cứ ngỡ yên bình gắn bó lâu dài với chiếc Classic và chiếc bao da vợ tặng. Ai dè thằng em chơi bb cùng cứ như muốn khơi cái niềm đam mê đã cố vùi nó đi vì cơm áo gạo tiền cuộc sống hàng ngày, nhưng đam mê trong sạch thì khó cưỡng cãi quá các bác ạ

7. ex slovakia

ex slovakia
    Expand Collapse

Member

Cuộc sống càng bương chải chừng nào thì mình có niềm đam mê để chúng ta quên đi những lúc mệt mỏi. Cùng các anh em chia sẻ mọi điều. Đam mê lành mạnh đôi khi ở bên niềm đam mê cũng là lúc mình nghỉ ngơi nữa. Và khi tâm trạng thoải mái anh em ta lại kiếm tiền. Có đam mê mà bị gò bó thì càng ngột ngat hơn anh em à

tranvu0988 and con vet like this.
  8. Trí Thông

Trí Thông
    Expand Collapse

Member

Chưa có cái hãng đt nào mang lại cảm giác tình anh em gắn bó như blackberry cả : )) Sáng nay vô tình đi mua thức ăn cho mấy em cá nhà mình, gặp chị bán hàng cầm Q20 cứ ngó mãi, thân ngay và luôn :D

ex slovakia thích bài này.
  9. Trí Thông

Trí Thông
    Expand Collapse

Member

Đồng ý với bạn là anh em hội BB luôn có cái gu riêng và không lẫn vào đâu được. Mình từng dùng các dòng flagship của apple hay samsung nhưng rốt cuộc thì sau 3 tháng nó cũng chỉ thành cái máy nghe gọi không hơn không kém. Với Q10 của mình (thực ra lúc đó mình dùng như 1 máy dự phòng thôi) lâu lâu mình lại lôi ra ngó rồi cất vào, lúc thì lại xếp ra để dùng máy ảnh chụp lại, rảnh hơn nữa thì ngồi vọc setting và đọc ebook. Mình luôn có 3 cái mail lúc nào cũng push cho công việc cũng như xếp lịch họp, BB10 hoàn thành rất trọn vẹn vai trò này cho mình. Mình nghĩ mình sẽ quyết tâm đền với Pp SE :) bạn chờ tin vui nhé.

tungjj thích bài này.
  10. ex slovakia

ex slovakia
    Expand Collapse

Member

Anh em trong trang của mình để lại pin bbm nhé. Mình yêu nhất bbm của blackberry đó.kaka