Biến Laptop thành điểm phát Wifi cho BlackBerry.

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi phatlnp, 5/4/11.

1. BlackBerry nổi tiếng nhờ những tính năng thông minh và độ bảo mật cao, cũng chính vì điều đó mà ngừơi dùng cảm thấy khó chịu khi một số tính năng bị giới hạn. Một trong số đó chính là BlackBerry không thể kết nối được Wifi phát ra từ Laptop. Tuy nhiên với phần mềm Connectify, giờ đây việc này trở nên khá dễ dàng.

Ai trong chúng ta cũng biết Laptop có thể biến thành một điểm phát Wifi ( acess-point) thông qua cơ chế “Adhoc” (Adhoc không hỗ trợ BlackBerry kết nối).

“Connectify” là phần mềm khá hữu ích. Nó không kích hoạt sóng Wifi theo kiểu Adhoc, mà là một AcessPoint Wifi thật sự. Điểm đặc biệt là “Connectify” hỗ trợ mã hóa chuẩn WPA2-Personal (AES)

* Cách cài đặt:

- Link tải : tại đây
    - Cấu hình các thông số:

+ Wi-Fi Name: đặt tên cho điểm phát Wifi

+ Password: 8-63 ký tự ( bằng số )
    + Internet: chọn đường dẫn của mạng ( dùng cable thì chọn Local)
    Sau khi cấu hình thành công, ta dùng BlackBerry tìm sóng wifi và kết nối để sử dụng

2. anhtien285

anhtien285
    Expand Collapse

Member

có được đâu bác? em xài Torch 9800 phát hiện ra wifi nhưng không xài được. Có nghĩa là em kết nối được wifi nhưng vô lướt web không được

3. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn xem lại kết nối đã thành công chưa?
    P/s: một lưu ý nữa là connectify chỉ chạy đc trên win 7

4. anhtien285

anhtien285
    Expand Collapse

Member

Em đã kết nối thành công, máy đã nhận wifi, em xài win7. Đáp ứng đúng với mọi điều kiện vậy mà máy nó vô web cái là báo kết nối thất bại, chẵng hiểu sao. Xài con e71 thì chạy vèo vèo. bó tay chẳng hiểu j cả

5. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bây giờ bạn mở Connectify ở System tray --> chuyển qua tab Client : tại đây sẽ liệt kê những thiết bị sử dụng wifi do connectify phát ra, pác xem thử có BB của pác chưa (hình)

Nếu máy bác có trong danh sách mà vẫn không vô dc nghĩa là do bb của pác rồi, bây giờ bạn vào Option của Browser chỉnh lại về Hotspot xem thử nhé.
    Chúc bác thành công.

Lưu ý: đối với bản free của connectify sẽ bị hạn chế một số chức năng, bác tự tìm hiểu thêm nhé

6. anhtien285

anhtien285
    Expand Collapse

Member

Trong danh sách đó có nhận máy em luôn bác ạ, em hơi gà bác chỉ rõ hơn cách chỉnh Hotspot như bác nói cái. Mong tin bác, thank

7. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

hic..hic. srr pác, em tưởng bác dùng os 5, mới xem lại mới biết pác dùng 9800,hết cách với pác rồi, giờ pác tắt sóng mạng rồi zô thử = wifi đó thử. Mà máy pác có thử kết nối tới các wifi khác dc không?

8. anhtien285

anhtien285
    Expand Collapse

Member

Máy thì kết nối wifi khác thì ok hết chỉ trừ pm này. Thử mọi cách rồi mà vẫn không được, chắc có lẽ cái này không tích hợp cho Torch, dù sao cũng cám ơn bạn nhé.

9. shin0211

shin0211
    Expand Collapse

mình cũng kết nối bằng cái nè, pro lắm :)

10. cheetahvnn

cheetahvnn
    Expand Collapse

Member

cái này hay à nha