bị mất kho bb app world, mong mọi người giúp đỡ !!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi candy_anh, 22/9/11.

1. chào mọi người!!

Em mới sử dụng 1 em bb bold 9780 ạ. Tình hình là thế này ạ, hôm qua em có hí húi nghiên cứu trên diễn đàn mình và đã cài đặt đc chtr từ điển DDict thông qua cái "BB APP WORLD"... em thấy thích thú lắm, vì lần đầu tiên em thấy mình có khả năng về công nghệ như thế !!! =.=

Hôm nay, lên lớp em lại hí húi download tiếp cái chtr horoscope (bằng cái BB APP WORLD tiếp) để xem cho vui... Ai dè, down về xong, em ko xem đc gì.. hơn nữa thấy nó cũng khá nặng nên em xóa luôn- ngay trên đt ạ... xóa xong thì nó bắt restart lại máy. Em quay lại vào xem thì ko thấy cái kho BB APP WORLD đâu nữa... hic

Mong anh chị, các bạn có kinh nghiệm sd BB chỉ cho em cách lấy lại cái BB APP WORLD với. Cảm ơn mọi người!

p/s: em đã tìm hết 1 lượt, cả google, cả dauden nhưng chưa thấy ạ.. nếu bác nào biết có link nào để khắc phục sự cố này thì share cho em với. Còn nếu chưa thì mong các bác vào đây đàm đạo giúp em với ạh ! ^^

candy_anh

candy_anh
    Expand Collapse

2. bigzero

bigzero
    Expand Collapse

Member

Từ màn hình Home screen gõ chữ Applications management, xem còn cái BB App World không nhé. Nếu không còn thì cài lại trực tiếp trên điện thoại bằng cách vào Browser gõ link sau:
    httt://mobileapps.blackberry.com/devicesoftware/entry.do?code=appworld

Hêhê, chúc bạn vui vẻ.

3. candy_anh

candy_anh
    Expand Collapse

vẫn còn BAW bạn ạ. Nhưng mình ko biết cách lôi nó ra home screen bằng cách nào. bạn chỉ rõ hơn cho mình với :D

4. bigzero

bigzero
    Expand Collapse

Member

Mình sợ bạn để Hide cái BB App World rồi. Từ màn hình Home screen bấm Show All thử xem, không được thì cài lại luôn, nó hỏi replace thì chọn "replace"

5. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Vậy bạn cứ delete nó luôn đi rồi cài lại cái khác bằng browser như bạn bigzero hướng dẫn Đó, nếu vào đường link trên ko được thì bạn vào link sau: mobile.blackberry.com Vào đó sẽ thấy chỗ down bb appword về thôi

6. candy_anh

candy_anh
    Expand Collapse

ủa.. Sao mình vào cái browser nó kêu phải kết nối wifi, rồi chạy sang em opera thì nó kêu đường dẫn error... hicccc!! Liệu có cách nào show nó lên mà ko phải down lại ko. mình kém công nghệ lém >.< !!!

7. candy_anh

candy_anh
    Expand Collapse

có ai giúp đc em ko ạ... hic...