HỎI ĐÁP BBz10 tự khởi động lại

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi hoangkeith, 10/7/17.

1. Máy mình là z10-003 đang dùng bình thường tự dưng hôm nay pin 50% thì tự khởi động lại dù mình ko làm gì hết! để không không sài luôn! nó khỏi lại lại xong được một lúc lại khởi động tiếp! cứ thế luôn mặt sau chỗ gần camera thì bi nóng lên rõ ràng so với phần còn lại! huynh nào cho e biết nguyên nhân cách khắc phục với ạ! please!!!

hoangkeith

hoangkeith
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

híc hay tự khởi động lại có 2 vấn đề sảy ra là pin hư hoặc chip nguồn yếu bạn à, bạn thử lắp pin khác test trước xem sao

hoangkeith thích bài này.
  3. hoangkeith

hoangkeith
    Expand Collapse

Member

hiện h mình chưa có pin để test nhưng mình cắm vào laptop thì thấy không bị bị rồi mình cắm xạc lại rồi...! h đang để test xem co bị lại hay ko! cảm ơn bạn nhiều lắm!

4. hoangkeith

hoangkeith
    Expand Collapse

Member

Tiện thể các bác cho e hỏi pin của con z10 e sài lướt web với fb mess liên tục được tầm 3h hơn một xíu thì là có vấn đề đúng ko ạ! Màn hình e để sáng thấp nhất tắt hết mọi cái cần tắt rồi 2g+wifi thôi ạ!

5. hoangkeith

hoangkeith
    Expand Collapse

Member

Mới dùng tầm 15p lướt web fb thôi mà nó nóng mặt chỗ giữa cam với mic ak bữa h bình thường! Chỉ mới bị sáng hôm nay thôi ạ! Các bác chỉ bệnh giúp e với!

6. hung.nd89

hung.nd89
    Expand Collapse

Member

pin chắc có vấn đề ạ,
    con z10 ngày xưa mình dùng web, face, nhắn tin, cũng dc gần ngày, còn chỉ vào web, ít face cố cũng dc 1 ngày tối về xạc,
    phải công nhận pin z10 quá yếu.

hoangkeith thích bài này.
  7. hoangkeith

hoangkeith
    Expand Collapse

Member

vậy ah! mình chỉ một ít fb, mess đa số lướt web xem tin với đọc truyện chỉ đc 3 tiếng hơn xíu! pin xạc để 12h không dùng j mà mất 20% vậy là pin co vấn đề đúng ko??