BBus for Student || Tra cứu tuyến xe BUS tại TP.HCM và các tp lớn trên BlackBerry

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi khacduy88, 4/5/11.

1. Ứng dụng hữu ích cho các bạn sinh viên và những người thường xuyên phải sử dụng phương tiên giao thông công cộng này.

Trích lời người phát triển ứng dụng : "Đối với Sinh Viên và Học Sinh Bus gần như là một phương tiện không thể thiếu. Rất tiện và mang tính kinh tế (Nhất là trong thời buổi hiện nay giá xăng thì cứ tăng vèo vào). Nhưng không phải ai cũng nắm được hết về các lộ trình tuyến xe.Đó là lí do chương trình này ra đời. Mình đã từng phát triển ver Bus For Student cho các dòng máy Nokia, SamSung, Sony... nhưng có một điều chính mình là người viết ra chương trình mà mình lại không thể dùng (Vì mình dùng BB). Và do đó phiên bản cho BB này ra đời. Trong ver 1.0 chương trình khó tránh khỏi sai sót vì thế rất mong anh em góp ý để chương trình sẽ tốt hơn trong ver sau."

Giao diện chính của chương trình :

I.Tìm xe :

- Chức năng đầu tiên như đã thấy trong hình đó là tìm theo số xe, mổi một xe BUS đều mang 1 mã số (dán trên mặt kiếng phía trước và sau xe).

Khi bạn muốn tìm kiếm lộ trình của một xe Bus nào đó.Bạn chỉ cần nhập vào số xe cần tìm và bạn sẽ có thông tinh mình cần .

Ví dụ : Bạn muốn tìm xe 01

II.Liệt kê xe đi qua một điểm :

-Dùng trong trường hợp khi bạn muốn biết tại địa điểm mình đang đứng có những tuyến xe nào đi qua.

-Bạn có thể xem chi tiết lộ trình của các xe đó.

- Một chức năng khác cũng khá hay, đó là cho phép bạn lựa chọn các địa điểm chính như: Đại học, công viên, siêu thị v.v...và lựa chọn thêm tên cụ thể của từng loại địa điểm đó.

III.Tìm xe đi từ A-->B :

- Đây là một chức năng khá hay.Chỉ cần nhập địa điểm hiện tại của bạn + đường đi -->chương trình sẽ in ra các tuyến xe bạn có thể đi.

Trong TH nếu không có đường đi trực tiếp (tức là ko thể đi được bằng 1 tuyến BUS) sẽ có chức năng tìm liên tuyến.Chương trình sẽ đưa ra các gợi ý về các tuyến các bạn có thể đi để đến đích bao gồm cả các điểm dừng chuyển xe.

Các bạn có thể kiểm tra lại một cách chính xác thông qua lộ trình mà các xe

VI.Tìm địa điểm tham quan:
    -Đối với chúng ta nhu cầu tham quan đi chơi đây đó là tất nhiên.Vì thế mình tạo ra chức năng này .

=:>1. Chọn loại địa điểm bạn muốn đến (các trường đại học, công viên, rạp chiếu phim, chợ đêm ,..)

Thông tin chi tiết và download tại đây

DauDen.vn​

khacduy88

khacduy88
    Expand Collapse

Well-Known Member

dauden84 thích bài này.
  2. honnn

honnn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không đi xe buýt nữa, nhưng sẽ giới thiệu cho bạn bè biết cái này. :)

3. nickaopccc

nickaopccc
    Expand Collapse

Cái này hay nghen. Tick cái để khi nào vào TP tham quan thì cài vào và mở ra xem. Thank all.

4. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

:cold::cold::Dance:Trong thời loạn lạc này - xe buyt lại có giá trị nhất :Dance:

5. Nguyễn Phú Thịnh

Nguyễn Phú Thịnh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này hay nè nha, cài vào mới được, lỡ mai mốt xăng mà lên 50k/lit thì chắc chắc di bus là cái chắc :(

6. honnn

honnn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đến khi đó vé xe buýt 10k/lần đi.

7. jameslol

jameslol
    Expand Collapse

Member

Nói thiệt đừng buồn nha. Khó mà kiếm được tín đồ Blackberry nào đi xe Bus ở Việt Nam lắm ah. Ở Mỹ hay Úc thì nhiều. Nhưng ở Việt Nam hơi hiếm. Phần mềm này chắc có cho vui. Dù sao cũng ủng hộ phát triển cho cộng đồng Blackberry. :running:

8. hoangnhatmobile

hoangnhatmobile
    Expand Collapse

Member

Phần mềm này hay đấy, nhất là cho các chú SViên.

9. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pác cứ nói thế, em đi mần toàn bằng xe bus không nè, hihihi, PM cũng tiện lắm

10. NY VÕ

NY VÕ
    Expand Collapse

Member

Bus For BlackBerry Ver 1.0 - Tra Cứu Và Tìm Kiếm(HN+HCM)

Đối với Sinh Viên và Học Sinh Bus gần như là một phương tiện không thể thiếu .Rất tiện và mang tính kinh tế (Nhất là trong thời buổi hiện nay giá xăng thì cứ tăng vèo vào).Nhưng không phải ai cũng nắm được hết về các lộ trình tuyến xe.Đó là lí do chương trình này ra đời.Mình đã từng phát triển ver Bus For Student cho các dòng máy Nokia, SamSung, Sony... nhưng có một điều chính mình là người viết ra chương trình mà mình lại không thể dùng (Vì mình dùng BB).Và do đó phiên bản cho BB này ra đời.Trong ver 1.0 chương trình khó tránh khỏi sai sót vì thế rất mong anh em góp ý để chương trình sẽ tốt hơn trong ver sau.

Giao diện chính của chương trình :

I.Tìm xe :

Khi bạn muốn tìm kiếm lộ trình của một xe Bus nào đó.Bạn chỉ cần nhập vào số xe cần tìm và bạn sẽ có thông tinh mình cần .
    Ví dụ : Bạn muốn tìm xe 01

II.Liệt kê xe đi qua một điểm :

-Dùng trong trường hợp khi bạn muốn biết tại địa điểm mình đang đứng có những tuyến xe nào đi qua.

-Bạn có thể xem chi tiết lộ trình của các xe đó.

III.Tìm xe đi từ A-->B :

- Đây là một chức năng khá hay.Chỉ cần nhập địa điểm hiện tại của bạn + đường đi -->chương trình sẽ in ra các tuyến xe bạn có thể đi.

Trong TH nếu không có đường đi trực tiếp (tức là ko thể đi được bằng 1 tuyến BUS) sẽ có chức năng tìm liên tuyến.Chương trình sẽ đưa ra các gợi ý về các tuyến các bạn có thể đi để đến đích bao gồm cả các điểm dừng chuyển xe.

Các bạn có thể kiểm tra lại một cách chính xác thông qua lộ trình mà các xe

VI.Tìm địa điểm tham quan:
    -Đối với chúng ta nhu cầu tham quan đi chơi đây đó là tất nhiên.Vì thế mình tạo ra chức năng này .

=:>1. Chọn loại địa điểm bạn muốn đến (các trường đại học, công viên, rạp chiếu phim, chợ đêm ,..)

Thông tin chi tiế́t về tác giả của phần mềm
    Thông tin chi tiết và download tại đây

Nguồn : internet ​