[BBStory] Ngày Tết của niềm hân hoan Gia Đình

Thảo luận trong 'Trải lòng cuối năm cùng BlackBerry Việt Nam' bắt đầu bởi Nông.Dân, 30/12/14.

1. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Bác nói giống như sắp chia tay quá @@ , giỡn vậy thôi chứ em phải cảm ơn bác vì bài viết này mới đúng :D

Nông.Dân thích bài này.
  2. Thăng Thật Thà

Thăng Thật Thà
    Expand Collapse

Member

đọc xong bài của bác em muốn về quê ăn tết quá. thoáng cái e đã xa nhà gần năm trời rồi

Nông.Dân thích bài này.
  3. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Nhà của bác "Địa chủ" gói cả bánh Chưng và bánh Tét luôn àh?(huh) Nhưng anh lại thích Nem chua của người miền Bắc hơn!\=D/
    Đọc bài của @Nông Dân xong anh lại thấy nhớ má anh quá(cry)! Không may mắn như @Nông Dân, đúng trong đêm giao thừa năm 2014, trong lúc mọi người đi xem pháo hoa và cúng ông bà thì anh lại đưa má anh đi cấp cứu và năm vừa rồi ăn tết nguyên đán trong bệnh viện cùng với má luôn. :$ Cuối cùng thì má anh cũng không qua khỏi và mất 3 tháng sau đó đúng trong ngày Thanh Minh năm nay.:'(
    Đúng như câu em nói: Bạn chỉ cần sống đúng với con người mình, yêu thương giDa đình theo đúng nghĩa và đừng bao giờ làm phiền lòng bố mẹ nhé! Và cho anh thêm 1 vế sau nữa là: trước khi quá muộn.
    Cho anh gửi lời thăm và chúc sức khoẻ tới 2 bác. Chúc 2 bác sức khỏe dồi dào và sống lâu, sống thọ cùng vui vầy bên con cháu!

#13 Davidtran2003, 20/1/15
    Last edited: 20/1/15
    Nông.Dân thích bài này.