[BBStory] Hành trình từ trái tim

Thảo luận trong 'Trải lòng cuối năm cùng BlackBerry Việt Nam' bắt đầu bởi QuânMèo, 2/1/15.

1. capone

capone
    Expand Collapse

Member

cục kưng của mình nè, có ai nhận ra em ở giữa hem =)) IMG_20140328_233224.jpg

QuânMèo thích bài này.
  2. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Theo các nhà khoa học đang nghiên cứu ,thì có vẻ nhân vật bí ẩn ở giữa chính là nữ điệp viên mang bí danh 7130c , tại sao nàng lại xuất hiện ở đây, chúng ta chờ hồi sau sẽ rõ.

capone thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Ngoài lề chút, bác Quân Mèo được anh em cộng đồng ủng hộ lắm nhá :D:D:D

QuânMèo thích bài này.
  4. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Cái mình đạt được trong cuộc thi này, đó là sự tự tin , dám viết bài để thể hiện quan điểm của mình. Nói chắc không ai tin chứ mình đăng ký gần chục cái diễn đàn từ tinh tế, vnsharing, voz, cho đến diễn đàn winphone...v...v, chưa từng comment hay tạo topic, đọc free rồi đi, lần này tự nhiên cảm xúc dâng trào khi đọc bài của bác Nông dân viết về gia đình, đăng ký ngay và luôn ( ko lấy lòng mod đâu nhé, thề luôn ) . Bài của mình ai cũng có thể viết được, con bài của mod và 1 bài nữa của bác zerostar giải nhất mà mình đọc cách đây cũng lâu thì mới gọi là hay , đầy cảm xúc. Đúng như người ta nói " Cái gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim " (Samuel Taylor Coleridge).

se7en, Nông.Dân and An Nhiên like this.
  5. trantrunghau0808

trantrunghau0808
    Expand Collapse

Member

Chiếc BB đầu tiên khi tôi sử dụng là con 9220 curve nhưng sau khi dùng được 5 tháng có chết flash (trước đó trong khoảnh khắc vui đùa với thằng bạn thế là mình ngồi lên em nó, thật ssau sót em nó vỡ màn hình vẫn dùng bình thường còn nhìn được ra 2/3 màn) rồi với lỗi flash trên đem đi bảo hành không được vì màn hình vỡ, cuối cùng quyết định đi sửa ở các các quán chuyên sửa BB tất cả đều đồng thanh: không sửa được em ơi. Hết rồi. Tôi tự nhủ với mình sẽ không bao giờ dùng BB nữa chuyển sang cuc gạch viettel, khi đó đem con 9220 về mình phá tung luôn máy. Rồi dùng con gạch kia 1tháng, 2 tháng , rồi đến tháng cuối cùng tháng thứ 8, không thể chịu nổi được nỗi nhớ BB mình quyết định quay lại với em 8800 và từ đó niềm đam mê sđã trở lại sau bao tháng ngày bị chôn vùi bởi một lời hứa với bản thân mà trong lúc khoảnh khắc bản thân không làm chủ cảm xúc đó, nhưng may sao gìwo đây BB đang ở đây, ở trên trái tim một người yêu thương nó thực sự. (bên lề: không hiểu sao sau khi phá tung con 9220 đó mình vẫn gĩwu đươcj cái nắp lưng cục pin:, ốc, bàn phím và các mảnh vỡ thân máy cho đến giờ, khoảnh khắc sau khi phá tung nó đi và có điều gì đó mách bảo mình không vứt chúng đi và bây gìwo mình đã hiểu đựoc thực sự khoảnh khắc đó là gì.)

An Nhiên and QuânMèo like this.
  6. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

@trantrunghau0808 : Trước khi " ra đi " thì chiếc 9220 cũng đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình : phục vụ chủ nhân và gieo vào đầu bạn một tình yêu BB mãnh liệt. Ở post #44, bạn có nói bạn sắp thi, mình chúc bạn thì tốt, anyway, mình ngủ đây mệt lắm rồi :D

#76 QuânMèo, 9/1/15
    Last edited: 9/1/15
  7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Many thank bạn về cảm nhận này, BlackBerry đưa ta đến với những người bạn cùng đam mê - Gia Đình luôn là điểm tựa cho mình trong suốt cuộc đời mà !!! hihi :D:D:D:)

QuânMèo thích bài này.
  8. lionkingA9

lionkingA9
    Expand Collapse

Member

Đôi khi đó là sự quen thuộc đến kỳ lạ. Nói là smartphone nhưng thực chất là ta phải làm quen những tính năng của nó. Từ iOS, android, windows phone đến cả BB một khi đã quen rồi thì rất khó bỏ. Khó bỏ thành ra đam mê.
    Với mình, đơn giản là đam mê rồi trải nghiệm, trải nghiệm rồi đam mê.

QuânMèo thích bài này.
  9. Nhan Le

Nhan Le
    Expand Collapse

Member

May mắn là mình được người thân xách tay con Bold 9650 về còn nguyên seal, chẳng biết có phải vì thế không mà nó xài lâu....hư quá, rơi rớt lung tung (có lần rớt từ tầng 2 xuống đất) thế mà chẳng sao màn hình vẫn bình thường, muốn hư để đổi qua em điện thoại khác xài mà sao không hư, muốn bỏ đi thì thấy thương thương tiếc tiếc sao đó. Thề là 2 tay ôm 2 súng Z10 sau là Z30, và em 9650 này. Tính ra em 9650 này đã theo mình được 6 7 năm gì mà còn bền quá.
    P.S: Vẫn cài được Viber, Whatsapp trên 9650 điều mà nhiều smartphone tại cùng thời điểm sản xuất với em ấy không làm được. Chạy hơi chậm nhưng kiên nhẫn thì vẫn xài ngon :D

QuânMèo thích bài này.
  10. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Ủa bạn, mình nhớ không lầm thì 9650 ra mắt vào 2010 mà, cũng năm đó Rim ( lúc đó chưa đổi tên) ra mắt luôn 9780, chắc mình nhầm, lâu quá rồi nhớ không nỗi. :D