[BBStory] Blackberry cũng đã thuyết phục được tôi!

Thảo luận trong 'Trải lòng cuối năm cùng BlackBerry Việt Nam' bắt đầu bởi monberry, 13/1/15.

1. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Mình comment để bạn dẫn chứng cụ thể chứ không phải căng cứng như thế, bạn có thể hỏi ai trên này cũng được. Hoặc có chăng là bạn chưa sử dụng qua OS 10.3.1, nếu như bạn nói là bản OS 10.2.1 thì mình đồng ý. Tranh luận vui vẻ nhé :D No no những app mà người dùng hay than phiền nhất là các app OTT và giờ đã sử dụng tốt trên BlackBerry, nhưng theo bạn nói chắc chắn có ứng dụng không tương thích nhưng Android có quá nhiều nhà phát triển và quá nhiều nguồn cho dù bạn đang sử dụng các thiết bị android thì không phải app nào cũng luôn tương thích và BlackBerry 10 cũng vây đâu phải app native nào cũng tốt đâu. Cái quan trọng là BlackBerry luôn nâng cấp và cải tiến từng ngày, bạn nên nhớ rằng BB10 mới phát triển trong 1 vài năm trở lại đây còn Android thì giờ có quá nhiều chuẩn và thậm chí biến thể theo từng hãng điện thoại khác nhau và nếu bạn đang trải nghiệm OS 10.3.1 sẽ thấy nhiều điều tuyệt vời hơn Android rất nhiều =-C

Tranh luận vui vẻ góp ý vui vẻ nhé :D:D:D

#41 Nông Dân, 15/1/15
    Last edited by a moderator: 15/1/15
    QuânMèo thích bài này.
  2. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình chỉ có 1 ý duy nhất là mong 10.4 sắp tới sẽ tốt hơn. Chạy app android như thiết bị android.
    Vì giờ mình thấy 10.3 chưa đủ tốt.
    mà bạn viết gì thế.
    nếu bạn xài ios,android với 1 thiết bị tầm cao như iphone 5 trở lên hay note 3,g2...trở lên. Bạn sẽ hiểu tại sao m lại nói thế. Giữa có dùng và tuyệt với nó khác nhau hoàn toàn.
    Đó là hạn chế của BB và người dùng đều mong nó tốt hơn, còn bạn thì nói nó đã tốt lắm rồi. thì mình cũng chịu. =D

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hi chắc mình không có điều kiện cao như thế =))

#43 Nông Dân, 16/1/15
    Last edited by a moderator: 16/1/15
  4. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đơn giản thế này cho bạn dễ hiểu. Nói nãy giờ mà bạn ko hiểu. Có thể do mình truyền đạt ý kém.
    "BB10 giờ đã chạy được nhiều app hơn đo tích hợp môi trường nền android. Các app android giờ có thể chạy trên BB10, nhưng app chạy tốt thì ko nhiều."

5. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

App Android thiết kế cho Android mà bạn muốn chạy tốt trên BB hay sao, muốn tốt phải dùng native, trên BB chỉ cần app Android hoạt động ít lỗi , ít bị dis là mình gọi là ngon rồi.

6. ducdana

ducdana
    Expand Collapse

Có ai chỉ giúp cách sử dụng PP .Mình mới sử dụng nên không rành (cry)
    vì ghét máy pé cứ suốt ngày Ip5,6 nên mình quyết định chia tay Táo về ăn Dâu.(rofl)

monberry and Lang_Thang07 like this.
  7. trunglev

trunglev
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tranh luận ..... lại tranh luận .... Cần app Android thì mua con Android mà dùng . mình dùng Bb và cả Android để bổ xung cho nhau . BB thực tế chả cần đến các App Android. Văn bản có Document to go , có đủ những gì mình cần trên Appworld nên chỉ cài kiểu test cho vui chứ chả dùng . bạn bè hay hỏi sao cậu không dùng Viber thì mình bảo " mày cài BBM đi rồi chứ tao không muốn cái Danh Bạ " thực ra BB gọi là contacts mới đúng " của tao bị đưa vào cái máy chủ Viber mà tao chưa thể tin độ an toàn của nó . còn với BB thì nó chả chọc ngoái vào danh bạ của cá nhân tao nên tao yên tâm "

8. samview

samview
    Expand Collapse

Member

Cho bạn thêm 1 lý do để chém lại nữa nè : Bọn nóa thu thập contacts của từng cá nhân, tập hợp lại và bán thông tin đó theo từng gói chứa bao nhiêu số cho các dịch vụ giá trị gia tăng mà hằng ngày bạn bị làm phiền đó. Nào là dịch vụ nhà đất, nào là bán sim, bán số, nào là cháu viettel. Theo bạn, bọn nó lấy số lượng số ấy từ đâu? Không phải mua gói thông tin đó mới có à. Hihi.

monberry, QuânMèo and trunglev like this.
  9. hanichemcobbvn

hanichemcobbvn
    Expand Collapse

Member

Phụ nữ dùng BlackBerry thì phong cách và cá tính quá rồi, tiếc là vợ mình không được như bạn, bỏ tiền mua thì kêu như nhà có...

monberry thích bài này.
  10. namtrungsd

namtrungsd
    Expand Collapse

Member

Vợ chồng m cùng chung một đôi "dép 10" một đen một trắng. Chào mừng đến với mái nhà chung BlackBerry.

#50 namtrungsd, 18/1/15
    Last edited: 18/1/15
    tiếnbtv and monberry like this.