[BBStory] BBM kết nối đam mê, kết nối bạn bè

Thảo luận trong 'Trải lòng cuối năm cùng BlackBerry Việt Nam' bắt đầu bởi drtiendiep, 6/1/15.

1. Mình vừa trải qua một tuần thú vị với BlackBerry và những người bạn dùng BlackBerry. Chả là một năm vất vả và mệt mỏi với công việc mình cần nghỉ ngơi và du lịch tìm đến cảm giác thư thái và dễ chịu lúc chuyển giao năm cũ sang năm mới. Mình quyết định một chuyến nam tiến từ 30/12 đến 5/1.
    Để chuẩn bị chuyến đi mình có BBM trước cho anh Sài Gòn và Vũng Tàu trước khi đi. Đầu tiên là anh em trong nhóm BBM Hỗ trợ BlackBerry có mấy anh em ở đó, trong năm những lúc đi công tác mình hay ngồi với mấy anh em trong đó. Hỏi han về chỗ nghỉ, điểm chơi được anh em tư vấn rất nhiệt: người làm lái xe, người làm xây dựng, người làm ngân hàng, người làm dauden... Điểm mình được anh em gợi ý là Phố Tây Bùi Viện. Đến đây thật sự thấy rất thoải mái được anh em trong nhóm hướng dẫn chỗ chơi chỗ nghỉ nên đến đây đều thuận lợi. Con phố Bùi Viện rất nhỏ nhưng rất đông vui tấp nập rất nhiều khách tây. Khu phố này rất đẹp về đêm đi chơi tối ở đây cũng là trung tâm gần công viên, chợ Bến Thành.

Trong quá trình đi hầu như đều có nhật ký trên group được anh em tư vấn nên hầu như các điểm chơi, cách chơi làm sao để đỡ bị bịp đều được đồng chí em làm tài xế tư vấn. Vợ cứ thắc mắc sao anh biết rõ thế? Mình chỉ nói ku em nó tư vấn rồi.

Kết thúc ngày 30 và đến trưa 31 thì mình chuẩn bị xuống Vũng Tàu. Vẫn là ku em lái xe tư vấn và cho thông tin cũng như cách đi từ SG xuống Vũng Tàu sao cho thoải mái. "Anh có 2 cách đi xuống Vũng Tàu. Hoặc là đi tàu cánh ngầm hoặc là đi ô tô, ô tô thì có 3 hãng hoặc Hoa Mai, hoặc Phương Nam hoặc Vietjetair... Tàu cánh ngầm thì mới mở lại tuần đầu mở lại 23-28/12 được khuyến mãi là 50k còn thời điểm này thì là 200k". Mình chọn tàu cánh ngầm lúc đi. Ku em rất chi tiết cho mình số điện thoại của cô bán vé, rồi nói thời gian đi mất bao lâu...
    Trên tàu cánh ngầm cảm giác thật thư thái với gió với không khí mát và tàu cao tốc mình muốn làm thơ quá :P. Sau 1h30 thì tới đất Vũng Tàu. Trước khi đặt chân đến Vũng Tàu thì cũng BBM mấy anh em BBer ở Vũng Tàu và được tư vấn nếu anh đi chơi gia đình và thích tắm biển thì nên chọn bãi sau và những khách sạn gần bờ biển, được mấy anh em ở đây chỉ cho chỗ ở nào hợp lý. OK thế là cũng xong chỗ ở. Giờ thì ra biển thôi. Ra biển tất cả những gì còn bí bách đều đi theo những cơn sóng, sóng dập và lòng ta trải để nó đánh đi hết, mái thoải.

Ngày hôm sau 1/1 quyết định lên Du lịch cáp treo Hồ Mây. Ku em nói anh nên thuê một cái xe máy và dạo cho thoải mái. Mình thuê luôn một chiếc đưa cả nhà rong ruổi lên Hồ Mây chơi và đứng trên cao nhìn xuống thành phố thật bao quát và đẹp làm sao.

Ngày tiếp theo 2/1 vẫn với chiếc xe máy dạo quanh Vũng Tàu với các món ngon được anh em ở đây bảo qua. Mình dạo một vòng: ăn sáng quán bánh Khọt cô Ba Vũng Tàu, chơi công viên rồi ăn trưa ở cơm niêu. Vợ cứ thắc mắc sao anh lắm ku em thế. Mình nói có Bi bi em là có hết :P. Toàn anh em chỉ cho.

Ngày 3/1 đi chơi nốt những danh thắng tại đây thăm bà con và trở lại SG. Lúc trở về thì đi ô tô Vietjetair đến người nhà ở đây. Trong thời gian đi thường xuyên BBM cho anh em, mình không rành điểm chơi nên cứ BBM xong anh em bảo ở đó rồi đến cafe. Gặp gỡ một số anh em trò chuyện về cuộc sống. Anh em trong này hỏi mình anh thấy cuộc sống ở trong nì so với ngoài bắc sao. Mình chỉ nói trong này sống thoải mái xuề xòa hơn và dễ chịu, thế anh có định chuyển vào đây không :P. Mình nói mình vẫn ở bắc vì anh em quê quán ở đó. Còn những nơi như SG, Vũng Tàu hay các miền khác của tổ quốc cho ta những trải nghiệm và cần khám phá. Kết thúc chuyến đi vui vẻ với những trải nghiệm cùng người thân và bạn bè dùng BBM. Sau chuyến đi mệt và rất vui. Cảm ơn BBM đã cho mình kết nối với anh em khắp miền.

drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. HCuong

HCuong
    Expand Collapse

Member

Quả này em chắp tay vái bác.

minhnka and drtiendiep like this.
  3. kienbb

kienbb
    Expand Collapse

like cho anh zai

drtiendiep thích bài này.
  4. clear_me

clear_me
    Expand Collapse

Member

Em cũng nam tiến từ hôm mùng 2-5. Cơ mà vào Tuy Hòa, lại đúng dịp mưa. Thuê xe máy phượt khắp cả tỉnh ;))

5. vietberry

vietberry
    Expand Collapse

Well-Known Member

tuyệt vời ông mặt trời

6. rapeurlove

rapeurlove
    Expand Collapse

"sao a lắm ku e thế"....may chứ "sao a lắm bé e thế" có lẽ ko ổn lắm a nhể :v

7. samhungbk

samhungbk
    Expand Collapse

K biết bao giờ mới đc đi Vũng Tàu

8. kamekameha

kamekameha
    Expand Collapse

Member

Hôm nào lạc đường ra Hà Nội, bác nhớ giúp đỡ em với nhé =))

9. drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

NAI :P nhỡ mồm có mà hỏng bi bi em

10. nguyenvanlai92

nguyenvanlai92
    Expand Collapse

Member

Thích quá. E ấp ủ dự định Nam tiến lâu rồi mà chưa thực hiện được :(