HỎI ĐÁP BBMU trừ dung lượng sau khi tự gia hạn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi B-lefty.exe, 10/4/16.

1. Em dùng Q10, lần đầu đăng ký BBMU dùng ổn, hết tháng đó huỷ gói cước, lần 2 đăng ký lại dùng vẫn ổn, sau đó để tự gia hạn, tháng liền sau đó dùng 2 ngày hết 350MB, em nghĩ là do mình quên gì đó nên bỏ qua, đến hôm qua thì nó gia hạn tiếp, em lại chuyển APN về mặc địch sau đó nhập lại BlackBerry.net vào, thủ tục trái phải đầy đủ. Tđn mà nó vẫn cứ trừ phăng phăng, giờ em còn 10MB tốc độ cao. Em post lên đây hỏi các cao thủ có ai gặp phải trường hợp này chưa, giải quyết làm sao. Cảm ơn trước ạ!

B-lefty.exe

B-lefty.exe
    Expand Collapse

Member

2. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

do bạn cứ bật dịch vụ dữ liệu liên tục nên nó trừ là đúng rồi,...bạn nên tắt đi khi không dùng đến, chứ để kiểu đấy, 1 ngày là hết dung lượng luôn ấy chứ ^^

3. B-lefty.exe

B-lefty.exe
    Expand Collapse

Member

lần đầu và tháng đầu của lần 2 mình vẫn dùng kiểu "nhà có điều kiện" vậy mà đồng chí, dùng phát cho 3 cái laptop như sim Thạch Sanh vậy mà có hết đâu :(

4. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

giống kiểu mớm mồi thoy,...mình cũm dùng 3G đêy, mấy tháng đầu thì thế, tháng sau nó cho vào tròng ^^...có hôm mình quên tắt, mới đkí BBU thì nó đã báo hết dung lượng cao ngay trong ngày luôn nè...bạn chuyển qua dùng wifi đi

5. B-lefty.exe

B-lefty.exe
    Expand Collapse

Member

cho là vậy thì mình cũng không chấp nhận sự thật phũ phàng này, mai huỷ đăng ký lại xem sao -_-