HỎI ĐÁP BBM và GPRS

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Hensenberg, 11/2/17.

1. Cậu hỏi của mình là BBM có dùng được khi sử dụng gprs hay không? Mình dùng BlackBerry classic, khi dùng WiFi / 3G thì BBM chat bình thường nhưng khi tắt WiFi và dùng gprs (có chữ E hoa ở góc phải), lướt Web thì được nhưng BBM không chat được.
    P/s: mình dùng mạng gmobile và thử đặt APN name là internet, user và pass để trống nhưng cũng vậy.

Mọi người giúp mình với nhé!

Hensenberg

Hensenberg
    Expand Collapse

Member

#1 Hensenberg, 11/2/17
    Last edited: 11/2/17
  2. binhnguyen1991

binhnguyen1991
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn thử mượn sim 3G của viettel, vinaphone, mobilephone xem có được không. BB10 chỉ cần đăng ký 3G là sử dụng được BBM. Gmobile mình chưa dùng nên không rõ lắm.

ngày mới and Hensenberg like this.
  3. Hensenberg

Hensenberg
    Expand Collapse

Member

Gmobile không có 3G bạn. Mình dùng thử 3G của mạng khác thì BBM chạy bình thường. Mình thắc mắc không biết gprs có dùng BBM được không. Cảm ơn bạn nhé!

4. kingfisher

kingfisher
    Expand Collapse

Member

BBM dùng tốt trên GPRS mà, từ khi dùng 8700 làm gì có 3g mà push mail, bbm như gió. Tất các các dịch vụ gia tăng còn lại như Viber, Tango, Zalo... đều bắt buộc có 3g hoặc wifi nhé.

5. binhnguyen1991

binhnguyen1991
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dùng thì dùng được nhưng phải có BIS thì mới sài được mà.

6. kingfisher

kingfisher
    Expand Collapse

Member

Dùng BIS còn kiểm soát được dữ liệu mà, nhưng thôi, giờ có ai xài GPRS đâu. Mình thử ko dùng bis, kết quả là có tháng 300k tiền 3g, thế là quay lại với em nó, BBMU on gửi 888 (he he, vinaphone) 50k/tháng

7. quro

quro
    Expand Collapse

Member

Bác này trả lời chả ăn nhập vào câu hỏi của chủ thớt.
    @chủ thớt: Máy mình Q10, trước dùng 2g của Mobifone (enable data) vẫn dùng được BBM bình thường.

kingfisher thích bài này.
  8. kingfisher

kingfisher
    Expand Collapse

Member

À, sozy, mình hơi lạc đề, bạn dùng GPRS của các mạng vina, vietel, mobi trên dòng BB10 đều có thể xài BBM, push email được, có điều gửi file sẽ chậm, không phải đăng ký BIS nhé.

9. Hensenberg

Hensenberg
    Expand Collapse

Member

Hiện tại mình bỏ sim Gmobile vào là mất dấu hiệu chùm dâu đồng thời BBM không dùng được luôn, wifi thì dùng được. Bỏ sim mobifone vào thì chùm dâu xuất hiện và BBM chạy tốt. Mình vẫn chưa có cách khắc phục luôn.

kingfisher thích bài này.
  10. kingfisher

kingfisher
    Expand Collapse

Member

Đúng mà, như có ai đã nói trên là Gmobile ko có hỗ trợ 3g hay BIS gì đó, nên sim đó chả khác sim Gphone mà mình đang dùng, chỉ nghe goi, sms cùng hệ thống VNPT. Do vậy, nếu vẫn muốn xài Gmobile và lại dùng BBM thì lựa chọn là thêm cục phát wifi 3g hoặc đổi sim sang máy khác, hi

Hensenberg thích bài này.