BBM Protected đã sẵn có cho các thiết bị được kích hoạt Balance

Thảo luận trong 'BLACKBERRY MESSENGER - BBM Đa Nền Tảng' bắt đầu bởi ndthuytrang, 13/8/14.

1. bbm-protected-balance-707x434.png

BBM Protected được giới thiệu hồi tháng 6 năm nay như một giải pháp bổ sung cho dịch vụ doanh nghiệp mà BlackBerry đang cung cấp. Các cấp mã hóa tin nhắn được tăng lên và hứa hẹn sẽ làm hài lòng khách hàng có nhu cầu cao về bảo mật. Công bố mới được đăng tải trên trang Inside BlackBerry, qua đó BlackBerry cho biết BBM Protected không chỉ dành riêng cho khách hàng BES mà còn hỗ trợ cho cả những người đang sử dụng BlackBerry Balance.​
    Hiểu đơn giản hơn, khi BlackBerry 10 của bạn được kích hoạt BlackBerry Balance, thì những liên lạc qua BBM cả cho nhu cầu công việc và cá nhân đều được bảo vệ với BBM Protected. Không những vậy, BBM Protected với công nghệ của BlackBerry còn hỗ trợ cho khách hàng doanh nghiệp đang thực hiện xu hướng BYOD, chính sách với Balance, COPE (Company Owned, Personally Enabled), và COBO (Company Owned, Business Operated)​
    BBM Protected sử dụng thư viện mật mã FIPS 140-2, cung cấp một mô hình bảo mật nâng cao cho các tin nhắn BBM được gửi - nhận giữa các điện thoại thông minh BlackBerry.

Nguồn: Blogs BlackBerry

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

myheartalone thích bài này.
  2. myheartalone

myheartalone
    Expand Collapse

Member

ndthuytrang bác cho e hỏi có cách có thể gọi điện BBM từ BB Q10 tới iPhone 1 cách dễ dàng không, hầu hết là không thấy biểu tượng Call chỉ nhắn tin được thôi, mong bác hướng dẫn thêm. Chân thành cám ơn bác nhiều.

3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn đang dùng 10.3 hả bạn?

:D Nó bị lỗi BBM Voice và BBM Video nhé. Mình thử dùng file khác load đè nhưng vẫn bị :) Bạn muốn dùng 2 tính năng đó thì về lại 10.2.1 đi :)

myheartalone thích bài này.
  4. myheartalone

myheartalone
    Expand Collapse

Member

Mình đang dùng bản 10.2.1.3175 ndthuytrang. Mình mở 3G, wifi trên Q10 nhưng không thấy hiện biểu tượng gọi màu xanh trong BBM j hết.

5. Quocduk

Quocduk
    Expand Collapse

Mình cũng bị tình trạng như vậy, mình đang dùng z10 stl 004, bản 10.2.1.2976. Trong khi dùng ipad gọi cho android thì dc