BBHTool v2.4.9.2 - thêm một lựa chọn cho người dùng PlayBook

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi phatlnp, 26/7/11.

1. Như chúng ta đã biết, tiện ích DDPB giúp cài đặt phần mềm cho PlayBook (đã updated, cho phép cài đặt phần mềm Android cho PlayBook) là rất tuyệt vời, nay mình xin giới thiệu đến các bạn thêm một phần mềm nữa, cũng có tính năng tương tự DDPB, nhưng có thêm tính năng quản lý điện thoại BlackBerry luôn, đó là BBHTool

Giao diện chính của chương trình khá dễ hiểu và sử dụng

Với 7 Tab đầu, tính năng cũng giống như DauDen Manager hay VNBBUtils, nhưng lại có thêm phần chỉnh sửa bản ROM và người dùng tự build cho mình 1 bản ROM ưng ý

Tinh chỉnh bản ROM

Quản lý điện thoại BlackBerry giống như DauDen Manager

Ở Tab kế tiếp, là phần quản lý BlackBerry PlayBook, ở phần này có tính năng remote khá hay, bạn có đường link để download app .bar/.apk cho PlayBook, bạn chỉ việc copy đường link rồi dán vào ô Remote .BAR/.APK Link rối bấm cài đặt, chương trình sẽ tự động download và cài đặt vào PlayBook của bạn

Các tính năng còn lại thì đều giống như DDPB, nhưng nó lại có tính năng kéo/thả những file .bar/.apk vào ô cài đặt

Những tính năng còn lại, các bác test dùm mình nhé :giggle:

Download tại đây

2. RHINO_BOY

RHINO_BOY
    Expand Collapse

Well-Known Member

quá đã..............

3. rubby2

rubby2
    Expand Collapse

Member

haha còn con PB nào k anh Cường :D em là em anh Chính nè, cũng vừa bóc tem 1 em PB 16G đc 2 ngày ;))

4. congthao90

congthao90
    Expand Collapse

Member

Liệu cứ add file apk của android vào là sẽ được phần mềm chạy ngon không nhỉ?Có ai test chưa cho vài nhận xét với,em đang xem xét mua playbook!

5. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

[ Updated ] BBHTool v2.4.9.4 tương thích với ROM OS 7.1 và hỗ trợ Converter APK.

Như chúng ta đã biết, công cụ BBHTool giúp chúng ta tối ưu hóa các bản ROM hay cài đặt phần mềm cho PlayBook bằng file bar nhưng giờ đây với phiên bản updated này, nó tích hợp thêm cả tính năng Converter APK sang file Bar rất tuyệt vời phải không, nhưng chưa hết nó cũng có thể tối ưu luôn các bản ROM OS 7.1.

Download BBHTool v2.4.9.4 here.

Nguồn N4BB

6. tunghn169

tunghn169
    Expand Collapse

Member

bạn ơi,cho mình hỏi chút: để cài đặt đc android apps thì có nhất thiết mình phải up lên ban os2.0 không?
    thank bạn