BB9900 hay bị sập nguồn

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi MrJack, 31/10/13.

1. Mình mới chuyển qua dùng BB nên kiến thức còn hạn chế mong mọi người giúp đỡ. Em BB9900 từ ngày đăng ký BIS Viettel thì: Mình sạc pin đầy lúc 9h sáng, cũng nghe gọi và nhắn tin ít, BBM thì gần như k xài vì ít có bạn bè dùng, cũng ít khi nhận mail,...đến tối 22h30 trước khi đi ngủ thì pin còn khoảng 55-70% pin nhưng cứ sáng ra tầm 6h mình dậy là hết sạch pin. Có ai biết nguyên nhân thì chỉ cho mình với.

Mình thường để chế độ mạng là 2G và dùng wifi vì đi làm và ở nhà đều có wifi.
    Os của mình 7.1.0.523 của nhà mạng Viettel, trước khi đk BIS thì pin dùng khoảng 1,5 đến 2 ngày mới phải sạc

MrJack

MrJack
    Expand Collapse

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn kiểm tra lại những phần mềm chạy ngầm bằng cách bấm giữ phím "chùm dâu" nhé. Hãy thoát hết các phần mềm không sử dụng. Khuyên bạn nên sử dụng chức năng Auto on/off trong Options nhé.

3. MrJack

MrJack
    Expand Collapse

Thanks bạn, mình thường tắt ứng dụng ngay sau khi không dùng bạn ah, nên chỉ có 5 ứng dụng mặc định của BB là chạy thôi. mình có dùng Auto on/off đó bạn: tắt lúc 22h30 và bật lại lúc 5h55 nhưng sáng ra hết bin nên nó đâu khởi động lại được :(

4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu khi dùng bình thường, pin của bạn không tụt quá nhanh thì có thể máy bạn bị lỗi hệ điều hành rồi. Còn khi dùng bình thường mà pin hết cũng nhanh thì pin của bạn có vấn đề rồi.