UPDATE [BB10] Home Screen Plus - Tự động thay đổi hình nền cập nhật nhiều tính năng mới mạnh mẽ

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông.Dân, 8/12/14.

1. HSP.jpg

Bạn là người năng động, bạn là một người thường xuyên làm việc và gắn bó với điện thoại, và muốn hình nền điện thoại của bạn sẽ tự động thay đổi sau một khoảng thời gian nhất định cho bắt mắt và đỡ nhàm chán hơn? Home Screen Plus là một phần mềm lý tưởng cho công việc này. Không những tự động thay đổi hình nên theo thời gian mà phần mềm cũng hỗ trợ nhiều chức năng khác nhau như hiển thị %pin, hiển thị ngày tháng cũng như thông tin thời tiết ngay trên màn hình chính, sắp xếp và bày trí rất hợp lý là điều mình đánh giá rất cao nơi phần mềm này.

Update 24/02/2015 - v.6.5.2.1: Thêm wiget Stock prices (giá cổ phiếu) vào màn hình chính

Phần mềm hỗ trợ đa chức năng, bạn có thể tùy chọn một thư mục hình ảnh để phần mềm tự động thay đổi hình ảnh theo thời gian bạn chỉ định, nếu bạn không có hình nền sẵn cũng không sao phần mềm cũng có một bộ sưu tập sẵn mà bạn có thể tải về. Với vài thao tác cơ bản bạn có thể làm mới điện thoại của mình bằng những hình nền sinh động do chính bạn tạo ra và thông báo ngay trên màn hình chính cũng như màn hình khóa thiết bị.

Update 24/02/2015 - v.6.5.2.1:

• Nếu bạn quan tâm đến tỷ giá cổ phiếu, thì nay nhà phát triển ứng dụng đã bổ sung thêm tính năng wiget Stock prices để hỗ trợ theo dõi tỷ giá cổ phiếu liên tục trên BB10.
    • Ngoài ra, trong bản cập nhật, HomeScreen Plus còn được bổ sung thêm tính năng "Bedside mode detection": HomeScreen Plus cũng sẽ ngủ trong khi chế độ Bedside mode được kích hoạt trên điện thoại, giúp tiết kiệm pin hơn.
    • Fix lỗi.
    Thank @Trần Ngọc Hoàng đã cập nhật thông tin bài viết !!!

Một số tính năng hấp dẫn của phần mềm:
    • Tự động thay đổi hình nền theo thời gian bạn chỉ định
    • Hỗ trợ bộ sưu tập theo từng chủ đề nếu bạn chưa có
    • Hiển thị thông báo trên màn hình được bố trí rất hợp lý: thời lượng pin, ngày tháng, thời tiết tùy chỉnh
    • Có thể tùy chỉnh hình ảnh tự động thay đổi theo thứ tự hoặc Ramdom
    • Hỗ trợ tùy chỉnh hình nền màn hình chính
    • Bạn có thể viết lên màn hình chính chữ theo ý thích của bạn
    • Chế độ thời tiết với nhiều tùy biến cao như: độ F và độ C, biểu ngữ thời tiết, tùy chọn khu vực...
    • Có thể tùy chọn một khoảng không gian để hiển thị thông báo khi bạn tắt màn hình home
    Một số hình ảnh phần mềm trên BlackBerry Q10:

Tự động đổi hình nền theo thời gian bạn định sẵn và bạn chỉ cần chọn thư mục chứa những hình ảnh bạn muốn thay đổi

Phần mềm cũng hỗ trợ bộ sưu tập nhiều chủ đề bạn có thể lựa chọn cho mình

Hỗ trợ những tính năng nâng cao như thời tiết, hiển thị thông số ngày tháng, pin...

Thanh hiển thị bạn có thể tùy chọn ghi dòng chữ mà bạn yêu thích

Tùy chỉnh dạng thời tiết hiển thị như độ C hay độ F, biểu cảm thời tiết Weather Icon, địa điểm hay có thể tùy chỉnh hiển thị màn hình chính hay màn hình khóa hoặc cả 2 bạn nhé.

Chọn Blank Icon để hiển thị như hình ảnh phía trên

Nếu bạn muốn tùy chỉnh hình nền mặc định cho màn hình khóa mà không tự động thay đổi có thể bật LockScreen Wallpaper lên và chọn hình ưa thích cho mình nhé

Hiển thị màn hình chính trên Q10

Video trải nghiệm phần mềm trên BlackBerry OS 10.2.1:

Thông tin về ứng dụng:

Download File BAR (Ngừng cập nhật)
    (Bộ cài trang apps.bbvn.net dành cho các dòng máy BB10)

BlackBerry World
    (Ủng hộ nhà phát triển 1,99$
    )
    BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 8/12/14
    Last edited by a moderator: 27/2/15
  2. kimngocquan

kimngocquan
    Expand Collapse

Member

Không biết có cách nào tắt cái thông báo " đã cài ảnh làm hình nền" của những ứng dụng như này không bạn nhỉ?
    Rất khó chịu khi cứ mở màn hình lên là nó hiện thông báo " đã cài ảnh làm hình nền"

3. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Cái thằng này mình đã mua nó từ lúc còn Q10, nay nó đã hỗ trợ rất tốt cho PP và mình cũng rất thích ứng dụng này, không bao giờ hối hận khi mua nó

Nông.Dân thích bài này.
  4. mrhdvinh

mrhdvinh
    Expand Collapse

Member

Có cái app nào tựa tựa như này cho BBOS 7.1 không nhỉ bạn ?

5. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Có đó bạn! Wallpaper Changer Pro V2.5.02 đó bạn. Cái này nó hỗ trợ từ 4.7 trở lên nhưng cái này thì có thể "hec-quyn" được đó, khỏi cần mua mua luôn:D
    Bạn dùng phần mềm vnbbKG v2.x này để lấy key của nó, trong đó nó sẽ cung cấp thêm key 2 apps còn lại luôn là:
    - LeaveItOn
    - SearchIt
    - WallPaper Changer
    Bạn qua bên này tìm xem nhé!
    https://www.tinhte.vn/threads/update-wallpaper-changer-pro-v2-5-02-thay-doi-hinh-nen-tu-dong.416942/

Nông.Dân thích bài này.
  6. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Update 24/02/2015 - v.6.5.2.1: Thêm wiget Stock prices (giá cỏ phiếu) vào màn hình chính​

Update 24/02/2015 - v.6.5.2.1:
    • Nếu bạn quan tâm đến tỷ giá cổ phiếu, thì nay nhà phát triển ứng dụng đã bổ sung thêm tính năng wiget Stock prices để hỗ trợ theo dõi tỷ giá cổ phiếu liên tục trên BB10.
    • Ngoài ra, trong bản cập nhật, HomeScreen Plus còn được bổ sung thêm tính năng "Bedside mode detection": HomeScreen Plus cũng sẽ ngủ trong khi chế độ Bedside mode được kích hoạt trên điện thoại, giúp tiết kiệm pin hơn.
    • Fix lỗi.
    v.6.2.2.1
    Ứng dụng giờ được bán với giá 2.99$. Có đắt hơn 1$ so với trước đây nhưng bù lại, ứng dụng đã thay đổi rất nhiều gần như lột xác hẳn, cũng rất đáng giá quá chứ phải không các bạn :D

Thông tin ứng dụng:

Download:
    (2.99$)

#6 Trần Ngọc Hoàng, 31/12/14
    Last edited: 27/2/15
    klinsi18 thích bài này.
  7. PhucKK

PhucKK
    Expand Collapse

Member

Bác chủ thớt ơi! Đề nghị bác vào thử link download file bar bằng điện thoại tìm thử ứng dụng xem thế nào. Em không biết lọc kiểu gì mà mỗi khi và tìm thì như là cực hình vậy. Mong bác xem có cách cải tiến gì để tìm và tải ứng dụng dễ dàng hơn.

8. fusako

fusako
    Expand Collapse

Member

Minh cung vay

Trần Ngọc Hoàng thích bài này.
  9. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các bạn hãy dùng điện thoại để nhấp vào link app.bbvn.net để tải về nhé. Dùng điện thoại vào link đó sẽ không thấy file tải đâu, mà nếu có tải về điện thoại được thì bạn cũng không cài được đâu, phải dùng máy tính sideload vào

Nông.Dân thích bài này.
  10. xuanphuc242

xuanphuc242
    Expand Collapse

Member

Không tải trên bbvn được