ANDROID APP [BB10] Hay Day - Xây dựng nông trại hấp dẫn lôi cuốn kết nối đa nền tảng

Thảo luận trong 'Games - Trò Chơi' bắt đầu bởi Nông.Dân, 27/2/15.

1. iijastmaaj-hay-day_640x0.jpg

Quay trở lại với tự nhiên và trải nghiệm sự yên bình, cuộc sống đơn giản bằng cách làm việc trên vùng đất, nuôi gà, lợn, bò và cừu. Bên cạnh đó, bạn cũng sẽ phải tự mình thu hoạch hoa màu, xây dựng tiệm làm bánh, nhà máy đường và sữa có thể biến những sản phẩm tươi thành các sản phẩm bổ ích. Giao dịch sản phẩm làm được với bạn bè qua cửa hàng bên đường riêng và bằng cách quảng cáo sản phẩm của mình trên tạp chí. Trò chơi giống như bạn đang sống trong một không gian thoáng đãng của một trang trại yên bình, kết nối bạn bè mọi lúc mọi nơi. Hay Day là trò chơi tuyệt hay và được nhiều người dùng đa nền tảng rất ưa thích trên điện thoại của mình và đặc biệt trò chơi rất lôi cuốn và chạy mượt mà trên nền BlackBerry 10.

Cốt truyện rất đơn giản: Bạn được thừa hưởng một trang trại lớn. Bạn sẽ phải nuôi các con vật như gà, bò và cừu, trồng và thu hoạch mùa màng như lúa mì và ngô. Người chơi cũng sẽ phải sắp xếp rất nhiều nhiệm vụ khác nhau để duy trì trang trại. Ví dụ, các loại sinh vật cần được cho ăn và hầm chứa thóc cần được sơn. Khách ghé thăm từ thành thị hoặc nông trại khác sẽ ghé qua, đưa ra các nhiệm vụ hoặc tiền cho các món đồ, như trứng hoặc bánh mì.

Sức mạnh lớn nhất của ứng dụng game này có lẽ là đồ họa. Phong phú, chi tiết đẹp với chế độ landscape và zoom and pan, Hay Day giống như một bộ phim phiên bản game di động. Rất bắt mắt. Điều khiển game rất mượt, không xâm phạm, sử dụng màn hình cảm ứng. Ví dụ, chỉ cần chạm vào một ô đất, sau đó di chuyển ngón tay qua các cánh đồng để thu hoạch mùa màng. Bạn sẽ phải sử dụng cùng các hành động tương tự để thu hoạch sản phẩm từ vật nuôi của mình, như sữa và lông. Bên cạnh đó, người chơi còn có thể truy cập vào nông trại của bạn bè qua Facebook.

Trò chơi lưu thông tin qua FaceBook nên bạn không lo việc cài lại máy phải chơi lại từ đầu nhé =))

Những tính năng chính hấp dẫn của trò chơi:
    • Chơi miễn phí.
    • Tạo ra những loại thức ăn ngon bằng cách sử dụng thực đơn tự nhiên từ nông trại riêng của mình.
    • Mua và bán sức khỏe, sản xuất đồ nông sản tươi ở cửa hàng bên đường.
    • Chơi và giao dịch với bạn bè trên các trang mạng xã hội như Facebook hoặc Google+.
    • Điều khiển dễ dàng, chạm thú vị, giảm thiểu các hoạt động làm nông thực tế.
    • Nuôi và chăm sóc các loài động vật thú vị với tính cách cá nhân.
    • Xây dựng các cơ sở xử lý như nhà máy đường hoặc nhà máy dệt.
    • Làm việc trên vùng đất và cải thiện nông trại của mình với nhiều công cụ khác nhau.
    Một số hình ảnh trò chơi trên BlackBerry Z30:

Mình mới chơi nên chỉ có nhiêu đây thôi, càng cấp độ cao bạn sẽ được nuôi thêm cừu, ngựa, dê.... và nhiều thú nuôi khác nữa

Những nhà máy chế biến thực phẩm hay thức ăn cho vật nuôi, hoặc chế biến để giao cho các trường học, quán ăn để nhận được tiền vàng và sao để tăng cấp nông trại của bạn

Hệ thống Shop Hay Day với nhiều hạng mục như chuồng trại, vật nuôi, cây cối, nhà cửa và các vật phẩm trang trí cho nông trại của bạn

Càng lên cấp cao bạn sẽ mở được càng nhiều đất canh tác và nuôi trồng cũng như có thể nuôi thêm nhiều vật nuôi cấp cao

Các nhiệm vụ giao hàng cho đại lý giúp bạn nâng cao thu nhập tiền vàng cũng như tích lũy kinh nghiệm để nâng cấp nông trại của mình

Bạn sẽ được cung cấp nhà kho chứa các vật phẩm nông nghiệp, vật phẩm thu hoạch từ vật nuôi hay nhiều thứ khác nữa.

Nếu trong quá trình phát triển nông trại bạn thiếu một số vật phẩm thì có thể đến họm thư và kiểm tra bạn bè của bạn có rao bán những thứ mình cần hay không và mua về nhé

Nếu bạn là người tinh tế trong cách bày trí thì bạn có thể trang trí nông trại của mình bắt mắt và khoa học nhiều hơn nữa bằng các vật phẩm trang trí trên Shop nhé

Hàng xóm thỉnh thoảng sẽ ghé thăm nhà bạn và mua những vật phẩm của bạn trồng hay thu hoạch được, họ sẽ trả tiền tương xứng với vật phẩm đó cho bạn.

Bảng tin rao vặt xuất hiện trong hòm thư trước nhà, bạn chỉ cần sang trang như đang đọc báo để lướt qua tìm những vật phẩm bạn đang cần nhé.

Trò chơi cực hay và hấp dẫn kết nối bạn bè trực tiếp qua facebook hay g+ mà bạn không thể bỏ qua, chẳng những thế trò chơi cũng lưu lại cấp độ của bạn qua đồng bộ facebook nên bạn cũng thoải mái xóa đi và cài lại trên điện thoại của mình mà không phải lo sợ về việc mất cấp độ đang chơi bạn nhé !

Video trải nghiệm và hướng đẫn trò chơi:

Thông tin trò chơi:

Download

BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 27/2/15
    Last edited by a moderator: 27/2/15
    Duc Nguyen Hen thích bài này.
  2. lnmkhoa

lnmkhoa
    Expand Collapse

Member

Z10 chơi chắc sụp nguồn sớm

3. bakery00

bakery00
    Expand Collapse

Member

chơi trên Q10 màn hình vuông vui phết :D
    P/S : ai vào game bị lệch cảm ứng thì thoát ra vào lại là hết nhé, mình chơi trên Q10 lâu lâu bị lệch

#3 bakery00, 27/2/15
    Last edited: 27/2/15
    Nông.Dân thích bài này.
  4. nmt321982

nmt321982
    Expand Collapse

Member

đâu chơi được trên playbook. đa nền tảng cái nỗi gì

5. no scandal

no scandal
    Expand Collapse

Member

Trò này chán mình chơi đến level 40 uj,thua clash of clan nhưng trò này lại đồng bộ được với Facebook còn clan thì ko

6. Duc Nguyen Hen

Duc Nguyen Hen
    Expand Collapse

Member

minhnka thích bài này.
  7. minhnka

minhnka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có vẻ nữ tính nhỉ?!? (rofl)

8. dzungtitoe

dzungtitoe
    Expand Collapse

Member

Không phải sụp nguồn mà cứ phải đeo cái ắc quy Đồng nai mới chơi đc bạn ạ, mình đã chơi rồi và thấy quá mất thời gian mà lại nhah hết pin

9. KelvinLe

KelvinLe
    Expand Collapse

Member

cũng một thời............... rất cuốn hút
    từ Q-Smart S22 (của vợ) -----> đến Z10. Nhưng lúc cập nhật phiên bản trên Z10 thì thui rùi, đúng nản.

Nông.Dân thích bài này.
  10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đã thấy nông trại của bác > chữ KV LE =))