NATIVE [BB10] GPS Tracker - Phần mềm tuyệt vời theo dõi và định vị thiết bị chuẩn xác và linh hoạt

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông Dân, 2/10/15.

1. ts.JPG

Bạn luôn bực mình vì việc định vị vị trí và bản đồ thường xuyên mất dạng trên BlackBerry Protect, bản đồ định vị khá rối mắt, ít thân thiện. Thực sự mình cũng không tin tưởng vào khả năng định vị của BlackBerry cho lắm. Nhưng bạn hãy thử trải nghiệm GPS Tracker xem nhé, mình đã thử và cực kỳ thích ứng dụng này. Không những hỗ trợ mỗi mình BlackBerry không thôi mà còn hỗ trợ hầu hết các nền tảng khác như iOS, Android, WinPhone... Hoàn toàn miễn phí và thông tin được định vị trên gps-server.

Ban đầu mình tải về và không thấy gì hứng thú với phần mềm này, nhưng chức năng của phần mềm này chỉ đơn giản là theo dõi từng đường đi nước bước của điện thoại bạn, nói nôm na là phần mềm sẽ lưu trữ các thông tin về địa điểm bạn đã đến trong một số thời gian bạn cài đặt, cũng như định vị điện thoại của bạn trên máy tính cực kỳ dễ dàng. Hơn nữa bạn chỉ cần đăng ký tài khoản miễn phí và sử dụng, có thể quản lý nhiều điện thoại khác nhau dựa trên một tài khoản thống nhất, cái này cũng hay cho ai là một sếp lớn cần kiểm tra nhân viên của mình đang ở đâu với những máy cấp phát nội bộ thì kiểm tra được ngay luôn nhé =)), mình thấy rất tốt và thậm chí hỗ trợ đa chức năng trên nền web (bật tắt theo dõi trên máy tính được luôn).

Lưu ý: Để sử dụng phần mềm triệt để bạn cần đăng ký tài khoản trên trang GPS-server.net, và đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhé http://www.gps-server.net/blackberry

1. Ứng dụng hữu ích cho các bạn có thể:
    • Theo dõi điện thoại trực tuyến mạnh mẽ theo thời gian thực
    • Ghi, lưu trữ và xem lại địa điểm
    • Tìm kiếm điện thoại nếu bị mất hoặc thất lạc
    • Một tài khoản quản lý tất các các thiết bị đa nền tảng
    • Tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp và quản lý tốt các thiết bị cấp phát
    • Theo dõi các bạn trẻ hoặc con cái của bạn theo thời gian thực
    2. Các tính năng tốt nhất với GPS Tracker:
    • Ứng dụng được định vị bằng cách sử dụng GPS và AGPS;
    • Có thể thay đổi khoảng thời gian theo dõi thiết bị tùy chỉnh
    • Khả năng thay đổi cài đặt vị trí chính xác
    • Tỷ lệ dung lượng Pin được gửi đính kèm với mỗi vị trí
    • Nếu Internet bị mất, ứng dụng sẽ lưu các vị trí và truyền tải chúng về sau
    • Khả năng kiểm soát ứng dụng thông qua trình duyệt web bằng cách sử dụng lệnh;
    • Hỗ trợ nút bấm SOS trên thiết bị
    • Mật khẩu bảo vệ chương trình chống xâm nhật và tắt theo dõi
    • Ứng dụng chạy ở chế độ nền
    3. Các tính năng hỗ trợ định vị trên Server GPS-server.net:
    • Trong chế độ theo dõi, bạn sẽ thấy vị trí hiện tại của thiết bị trên bản đồ hoặc vị trí cuối cùng kết nối GPS đã hoạt động.
    • Server có thể tạo ra và gửi cho bạn thông báo qua email hoặc một cửa số popup khi có sự kiện sảy ra: Đó là khi thiết bị thoát thoát ra khỏi khu vực geofence, giới hạn về tốc độ hoặc nhấn nút SOS, thiết bị mất kết nối GPS và nhiều hơn nữa.
    • Với geofences là một chu vi ảo trên các vùng địa lý có lợi ích cụ thể cho bạn. Lý do chính để có Geofences là để kiểm soát xem các thiết bị có ở bên trong khu vực đó hay không, do đó khi các thiết bị đã thiết lập geofencing đi vào hoặc thoát ra khỏi khu vực sẽ có một thông báo được tạo ra.
    • POI (điểm yêu thích) cho phép bạn đặt đánh dấu ở vị trí đó có thể là thú vị hoặc hữu ích. Bạn cũng có thể đặt tên cho nơi này, thêm mô tả ngắn, đính kèm một hình ảnh hoặc thậm chí cả video với nó.
    • Lịch sử di chuyển của bạn có thể được đặt trên bản đồ với các thông tin bổ sung, chẳng hạn như đồ thị thời gian / tốc độ, dừng lại, báo cáo...Ngoài ra còn có khả năng tạo ra các báo cáo cho nhóm đối tượng thiết bị bạn đang quản lý
    • Bạn có thể tìm các địa chỉ từ các bảng tìm kiếm hoặc nhập tọa độ điểm.
    • Ngoài ra bạn có thể sử dụng các công cụ để tính toán khoảng cách giữa các địa điểm trên bản đồ...
    • Khả năng quản lý các thiết bị GPS như Android, iOS hay WinPhone chung một tài khoản nhưng tùy chỉnh các thiết lập của người dùng khác nhau
    • Ứng dụng được thiết kế để chạy trên hầu hết các thiết bị di động.
    4. Hướng dẫn sử dụng ứng dụng GPS Tracker:
    1. Tải về GPS Tracker ứng dụng từ BlackBerry World;
    2. Cài đặt và khởi động ứng dụng trên thiết bị của bạn;
    3. Tạo tài khoản GPS-server.net, chi tiết hơn đây;
    4. Thêm thiết bị của bạn vào tài khoản GPS-server.net. Nhập thiết bị của bạn "Tên" và số "IMEI", chi tiết hơn đây;
    5. Hãy chắc chắn rằng GPS và kết nối Internet được kích hoạt trên thiết bị;
    6. Trong GPS Tracker ứng dụng hãy vào "Settings" và chọn đúng "Server", nơi tài khoản của bạn đã lựa chọn khi đăng ký thông tin
    7. Nhấp vào "Start tracking" trong ứng dụng GPS Tracker
    8. Chờ cho các thiết bị kết nối đến vệ tinh, có thể mất một thời gian ngắn
    9. Sau một vài phút, bạn sẽ thấy vị trí của thiết bị của bạn;
    10. Nếu bạn muốn thọ pin tốt hơn, thiết lập khoảng thời gian theo dõi ít nhất là 60-120 giây.
    5. Một số hình ảnh phần mềm trên BlackBerry kết hợp với theo dõi địa điểm trên máy tính PC:

Đầu tiên là đăng ký thông tin trên Server GPS như hướng dẫn mục (3): http://s1.gps-server.net/index.php?op=reg

Sau khi đăng ký như trên thì mật khẩu sẽ được gửi về mail đã đăng ký bạn chỉ cần vào mail đọc và đăng nhập vào web: http://s1.gps-server.net/index.php?op=reg . Tiếp tục thao tác như hướng dẫn bước (4)

Mình đã add tên thiết bị và imei trước rồi nên đã hiện lên trên hình
    Sau khi bạn đăng ký thông tin trên web xong bạn nhấn vào Start tracking để khởi động phần mềm để truyền dữ liệu lên server GPS và nhớ bật vị trí lên nhé

Sau khi bật chương trình lên sẽ hiển thị thông tin vị trí về tọa độ, di chuyển, nhiệt độ, trạng thái trong mục Status..

download (1).png
    Bạn có thể vào Setting để cài đặt các thông số gửi lên server cũng như đặt mật khẩu để không ai có thể truy cập hoặc tắt phần mềm này được :)

download (2).png
    Sau khi bật dữ liệu GPS sẽ hiển thị lên server bạn sẽ biết thiết bị mà bạn cài đặt đã đi đâu, tới địa điểm nào, bản đồ khá chi tiết và định vị khá chính xác nhé, mình nhận thấy thật tuyệt vời. Thay thế tốt cho vị trí của BlackBerry Protect khá chuối.

download (1).jpg

Đây là vùng mà bạn quản lý, nếu đi ra khỏi vùng đó sẽ có cảnh báo gửi đến bạn
    PS: Viết nhiều quá rồi nhưng còn rất nhiều chức năng nữa mà mình chưa khám phá hết của phần mềm quản lý này, các bạn vọc vạch tiếp nhé, phần mềm trên điện thoại chỉ là bật và gửi thông tin vị trí thôi bạn nhé nên không sử dụng trực tiếp trên điện thoại mà cần quản lý GPS trên máy tính nha, một phương pháp mình nghĩ sẽ hữu hiệu trong tình trang mới bị mất hoặc thất lạc sẽ biết điện thoại mình đang ở đâu, thậm chí bạn có thể làm nhiều hơn với việc cài vào máy người khác để theo dõi :D

Thông tin phần mềm:
    Phần mềm mới phát hành vào ngày 30/09 cách đây 2 ngày nhưng đã được đánh giá gần 5 sao trên BlackBerry World, hoàn toàn miễn phí nếu các bạn muốn sử dụng để theo dõi điện thoại của mình :)

Download

download (1).png

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 2/10/15
    Last edited: 2/10/15
    Tín Đỗ, Hung BCP, caohuy and 7 others like this.
  2. yueyong

yueyong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đọc đến đâu thấy hứng thú đến đó, cảm ơn bác Nông Dân. Em sẽ cài ngay và luôn. Đúng là map trên bbprotect cực chán! Nhìn cái định vị trên ios mà thèm, nó định vị đến từng nóc nhà luôn!
    P/s: nó ngon thì ko biết free đến bao lâu, ít bữa có thằng mua lại là hết free. Hehe...

#2 yueyong, 2/10/15
    Last edited: 2/10/15
    Nông Dân thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

thực sự em thấy phần mềm rất hay, ví dụ bác có các máy iphone, android hay bb10 đều chỉ cần quản lý trên 1 trang này :) em đã test thấy khá tốt. bác đi đến đâu nó sẽ vạch ra đường bác đã đi nên theo dõi được hết bác ạ :)

4. ducthuy

ducthuy
    Expand Collapse

Member

Đã thử và đã thành công, cảm ơn bác Nông Dân nhé, :D

Nông Dân thích bài này.
  5. phantrongtai

phantrongtai
    Expand Collapse

Member

Chỉ có free theo dõi trong 14 ngày thôi. Sau đó muốn tracking tiếp thì phải mua các gói dịch vụ (1 thiết bị/ năm, 5 thiết bị/ năm,....).

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ở đâu thế bác :) do mình không thấy thông tin hiển thị trên phần giới thiệu của Blackberry world :)

7. trumvip

trumvip
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tốt cho các bác muốn theo dõi gấu các thể loại. ^.^

8. 35isme

35isme
    Expand Collapse

Member

"Newly added GPS objects can be used for 14 days free. Expand this limit in our shop."
    Chỉ miễn phí 14 ngày nhé! :(

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng rồi, buồn nhỉ, nhưng mà nếu theo dõi thiết bị cần thiết thì một năm tính phí 20 - 80$ không phải là vấn đề lớn, nhưng anh em mình cứ dính đến tài chính là có vẻ xìu xuống rồi :(

phantrongtai thích bài này.
  10. yueyong

yueyong
    Expand Collapse

Well-Known Member

xìu ở đây là vì như mình muốn mua cũng ko có TK mà mua. chán thế đấy! chứ nhiều cái cần mà ko mua được. ngậm ngùi chia tay.

Nông Dân thích bài này.