HỎI ĐÁP bb z30 hao pin, cần giúp đỡ!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi JustChild, 15/1/15.

1. Em mới chuyển qua xài bb 10 được vài ngày, mua theo chương trình km giảm giá ở dauden, thấy anh em ai cũng đánh giá z30 xài ngon pin trâu, sao em có cảm giác máy rất hao pin, máy mua khui hộp kích bảo hành cũng như ai ...khi đem về em xài 1 đêm e có cảm giác hao pin rùi....hôm nay em thử để ý thời gian chờ trên z30 sao ngốn pin quá...đêm qua em ngủ là 11h dt còn 49% pin sáng 6h30 thức mở mắt ra cầm dt lên thấy còn 16% pin?em không có chơi fb nha các bác đồng thời em không xài 3g lun, dt chỉ để chế độ 2G thui...cai ipad nằm kế bên thì pin chỉ giật 2,3% pin trong 1 đêm không đáng kể. Dt em đang ở bản rom 10.2.1.3062, cho em hỏi cái này là do dt hay là do bản rom vậy? nếu là do rom thì hiện tại rom nào tốt, còn nếu do dt thì nó bị hao cái gì....ah mà em có tắt các ứng dụng chạy ngầm theo cách vuốt màn hình từ dưới lên rồi...còn có cách nào tắt ứng dụng ngầm bên trong nữa không?? mong các bác hướng dẫn dùm...em chân thành cảm ơn...

JustChild

JustChild
    Expand Collapse

#1 JustChild, 15/1/15
    Last edited: 15/1/15
    loctplsts thích bài này.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Bạn ơi mặc định hệ điều hành 10.2.1 sẽ sảy ra tình trạng không giữ pin được lâu và bạn mởi sử dụng cần một time khoảng 3-4 ngày mới nhận định được hao pin hay không nhé, với hệ điều hành này bạn nên hạn chế cài ứng dụng android nhé vì sẽ tương thích rất ít, còn nếu bạn muốn trải nghiệm hệ điều hành mới thì mạnh dạn up lên leak 10.3.1 luôn nhé :D:D:D

JustChild thích bài này.
  3. JustChild

JustChild
    Expand Collapse

ohm, cảm ơn bác nhiều, để xài thêm vài ngay nữa xem sao...

4. loctplsts

loctplsts
    Expand Collapse

Member

máy mình xài cũng rất nhanh hết pin. Mong ae chỉ giáo. Thanks
    Pin:2BD2EB53