BB Z10 không lên nổi nguồn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi QuangMinhDEC, 25/7/17.

1. Chào các bác, mình có 1 em bb z10 STL-003. Hôm trước nghịch dại cài pass. Mấy hôm sau định chép dữ liệu thì máy hỏi pass, mình cứ đinh ninh là nhớ pass nhưng ai dè điền hoài mà không được. Cuối cùng bị sai 10 lần. Máy tự động xóa dữ liệu và lên màn hình đen từ hôm qua đến giờ. Mình có tìm hiểu, nếu nhập sai pass 10 lần thì máy sẽ bị wipe rồi lên lại như bình thường phải không ạ? Hay là hết xài được luôn. Hiện giờ máy mình cắm nguồn từ hôm qua đến giờ và vẫn không lên. Nhờ các bác chỉ giúp với ạ.

QuangMinhDEC

QuangMinhDEC
    Expand Collapse

2. quro

quro
    Expand Collapse

Member

về lý thuyết thì sau khi wipe máy sẽ lên bình thường, mà mất hết những data và dữ liệu cũng như app cài thêm, trở về trạng thái mặc định của OS. Nhưng theo mình nghe ngóng thì trường hợp wipe lâu, hoặc xảy ra lỗi cũng không phải là ít. bạn cứ autoload cài lại máy là được, chứ đen ngòm thế là hư OS rồi đó.

3. QuangMinhDEC

QuangMinhDEC
    Expand Collapse

Chào bác, mình dùng autoload để cài lại máy nhưng khi cài nó hiện lên như thế này bác ạ. Giờ đen thui luôn. Chẳng lẽ em nó đi xa luôn rồi. :(((
    Untitled.png IMG_20170725_1041328.jpg

4. quro

quro
    Expand Collapse

Member

bản os trước đó đã cài là bao nhiêu vậy bạn, thấy thông báo giống như bạn autoload os version thấp hơn bản đã cài trước đó nên nó ko cho. Bạn thử tải bản os mới nhất cài xem sao (là 10.3.3.2205)

QuangMinhDEC thích bài này.
  5. QuangMinhDEC

QuangMinhDEC
    Expand Collapse

Cảm ơn bác đã chỉ nhé. Đã làm và thành công. =))